น้ำมันลด แต่ค่ารถโดยสารไม่ลด ขึ้นแล้วขึ้นเลย

ไม่ว่าจะเป็นรถโดยสารประเภทไหน  พอราคาน้ำมันขึ้นเห็นผู้ประกอบการขอขึ้นราคา
เหตุผล  แบกภาระต้นทุนไม่ไหว   จะงดวิ่งซ่ะงั้น  ขอให้งดวิ่งจริงๆ สักทีเถอะสัญญาสัมปทานจะได้สิ้นสุด
คนอื่นๆ จะได้รับไปบริหารต่อ

แต่พอราคาน้ำมันลดและลดอย่างต่อเนื่องทำไม ราคาค่าโดยสารไม่ลด
ผมมีความจำเป็นต้องใช้บริการ  อย่าดราม่านะครับ  ว่าไม่ต้องขึ้นรถโดยสารสิ
คนไทยในประเทศมีความจำเป็นใช้บริการรถโดยสารมากกว่าคนที่มีรถยนต์ส่วนตัวครับ

เม่าแพนิค

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่