หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
ช่วยเข้ามาหาคำตอบโจทย์คณิตศาสตร์หน่อยค้าาาา
กระทู้คำถาม
สมการ (คณิตศาสตร์)
พ่อค้าขายข้าวสารสองชนิดรวมกัน ชนิดแรกราคากิโลกกรัมละ 120 บาท ชนิดที่2 ราคากิโลกรัมละ 150 บาท เขาขายข้าวสารผสมนี้ในราคากิโลกรัมละ 180 บาท ทำให้ได้กำไร 25% จงหาจำนวนของข้าวสารทั้งสองชนิด เมื่อเขาต้องการข้าวสารสูตรผสม 100 กิโลกรัม
(ทำไม่ได้เลยค่ะะะะ ช่วยเข้ามาตอบที เห้อมมมมมม)
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
วันนี้ป้ามีเมนู “เค้กคริสต์มาส” มาฝากจ้า ตกแต่งเป็นบ้านคริสต์มาส น่าทานมากๆ มาทำกันป้ากันเลยจ้า
วันนี้ป้ามีเมนู “เค้กคริสต์มาส” มาฝากจ้า ตกแต่งเป็นบ้านคริสต์มาส บ้านหลังนี้ใช้ ริชส์ เบเกอรี่ ทอปปิ้ง ปาดตกแต่งทั้งหมดเลย น่ารักมากก ❤️ แต่งหน้าเค้กได้แบบง่ายๆ ด้วยสินค้าใหม่จากริชส์ เป็น
ป้ามารายห์
วิธีทำ หมูปิ้ง สูตรนี้เนื้อนุ่ม หอมเครื่องเทศ ทำง่ายประหยัดเวลา!!! 😲
สวัสดีทุกคนน😆 หลินเองง วันนี้เรามีสูตรหมูปิ้งมานำเสนอ หมูปิ้งโบราณ หอมๆจากเตามาแล้วจ้าาา เป็นอีกหนึ่งมื้อที่ฝากท้องไว้กับเราได้เลยย สูตรนี้ทำกินก็ง่ายจะทำขายกำไรก็งาม มาๆดูวิธีทำกันนน!!!! วัตถุดิบ ห
Spring Green Evolution
==ข้าวพระยาลืมแกง ฤดูกาลใหม่ออกแล้ว จาก อ น้ำหนาว ==
== ป้ายยา ข้าวพระยาลืมแกง == จากที่เคยเล่าเรื่องไปกินข้าว พระยาลืมแกง ที่ร้านข้าวสารเสกของเชฟแพม เชฟหญิงอันดับหนึ่งของไทย แล้ว ติดใจ เลยไปเสาะหาข้าวพระยาลืมแกง ในออนไลน์ แต่ว่าหมดฤดูผลิต เห็นเคยลงม
-=Jfk=-
คณิตศาสตร์ช่วยสอนที
แม่ค้าซื้อนำ้ตาลทรายมา 2 ชนิด ชนิดแรกราคากิโลกรัมละ 20บาท ส่วนชนิดที่สองราคากิโลกรัมละ 10 บาท แม้ค้านำนำ้ตาลทรายทั้งสองชนิดมาผสมกันและนำไปขายในกิโลกรัมละ 17.50 บาทถ้าแม่ค้าได้กำไร 25% จะต้องผสมนำ้ตาลท
สมาชิกหมายเลข 3167648
คนละครึ่งพลัส ส่วนใหญ่ใช้ซื้ออะไรกันครับ
ของผมเพิ่งใช้ซื้อกาแฟไป 3 ครั้ง แถวบ้านผมส่วนใหญ่เป็นร้านขายอาหารที่รับ มีร้านของชำรับอยู่ร้านเดียว แล้วบ้านผมทำกับข้าวกินเอง เลยไม่ค่อยได้ใช้เท่าไหร่ แต่เมื่อวานได้ไอเดียจากเพื่อนสมาชิกคนหนึ่ง เลยวา
สมาชิกหมายเลข 933113
ช่วยคิดโจทย์ข้อนี้หน่อยครับ ต้นทุน/กำไร
ต้นทุน ข้าวสารชนิด A ราคา กก.ละ 40 บาท ข้าวสารชนิด B ราคา กก.ละ 45 บาท ต้องการขายข้าวสาร โดยผสมข้าวสาร A+B เป็น 5 กก. ราคา 260 บาท ถ้าต้องการกำไร 25% ต้องผสมข้าวสารชนิด A และ B ในอัตราส่วนเท่าไหร่ (A
รักเธอข้างเดียวตลอดกาลตลอดไป
ระบบสมการเชิงเส้น2ตัวแปร
1)สมหญิงเลี้ยงไก่และแมวที่บ้านรวมกัน17ตัวเมื่อนับจำนวนขาของสัตว์จะได้ทั้งหมด52ขา จงหาว่าสมหญิงเลี้ยงไก่ และแมวอย่างละกี่ตัวตามลำดับ 2)ข้าวสองชนิดราคากิโลกรัมละ32และ25บาท นำมาผสมขายในราคากิโลกรัมละ35บา
สมาชิกหมายเลข 6311737
แจกสูตร "ทาร์ตมะพร้าวอ่อน" ที่แป้งกรอบ ไส้มะพร้าวเต็มคำ หวานหอมถูกใจคนทั้งบ้าน
แจกสูตร "ทาร์ตมะพร้าวอ่อน" ที่แป้งกรอบ ไส้มะพร้าวเต็มคำ หวานหอมถูกใจคนทั้งบ้านวัตถุดิบส่วนแป้งทาร์ต- แป้งสาลีอเนกประสงค์ 240 กรัม- แป้งขนมปัง 15 กรัม- น้ำตาลไอซิ่ง 25 กรัม- เนยสดชนิดเค็ม 120
Magpies
อาหารหลัก 5 หมู่มีอะไรบ้าง ที่ควรทานในแต่ละวัน
อาหารหลักหมู่ที่ 1 โปรตีน ( เนื้อสัตว์ ไข่ นม ถั่ว )โดยแหล่งอาหารที่ให้โปรตีน เช่น เนื้อหมู เนื้อไก่ เนื้อปลา นม ไข่ ถั่วเมล็ดแห้ง ถั่วเหลือง ถั่วเขียว ถั่วแระ ถั่วดำ ถั่วลิสง ผลิตผลที่ได้จากถั่ว
สมาชิกหมายเลข 5462727
ญี่ปุ่นทุ่มซื้อโบอิ้ง 100 ลำ-ข้าว-อาวุธ ลงทุน 17 ล้านล้านบาทในสหรัฐ แลกดีลทรัมป์ลดภาษีเหลือ 15%
กว่าจะได้ 15% แดนปลาดิบบรรลุดีลครั้งใหญ่กับทรัมป์ ประกาศซื้อเครื่องบินโบอิ้ง 100 ลำ สินค้าเกษตรอาหาร 2.5 แสนล้านบาท และอาวุธทหารหลายพันล้านต่อปี ชนิดที่ทรัมป์ย้ำว่า ‘นี่คือครั้งแรกในประวัติศ
สมาชิกหมายเลข 2933266
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
สมการ (คณิตศาสตร์)
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
ช่วยเข้ามาหาคำตอบโจทย์คณิตศาสตร์หน่อยค้าาาา
(ทำไม่ได้เลยค่ะะะะ ช่วยเข้ามาตอบที เห้อมมมมมม)