เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

อยากขอคืนดีกับแฟนเก่าที่เราเคยทิ้งเขา..ทำไงดีคะ

..เมื่อวานไปส่องเฟสแฟนเก่าค่ะ เรายังลืมเขาไม่ได้ แต่ก็ไม่ได้โวยวายอะไร เห็นสถานะเขายังโสด เราก็คิดถึงอยากขอคืนดี เหตุผลที่ทิ้งเขาไปเพราะเราเจอคนใหม่ ที่พึ่งรู้จักกันไม่นาน แต่เราเลือกที่จะไปกับคนใหม่ และทิ้งเขาไว้ตรงนั้น แต่ตอนนี้คนใหม่ที่เราตามเขาดันทิ้งเรากลางทางเหมือนที่เราเคยทำไว้กับแฟนเก่าเราค่ะ T^T กรรมตามสนอง..

และหลังจากที่ส่องเฟสแฟนเก่า เราเลยตัดสินใจทักไปค่ะ ตอนแรกคิดว่าเขาจะไม่คุยกับเราแล้ว และคิดว่าเขาจะลืมเรื่องเราไปแล้ว แต่พวกเรายังคุยกันเหมือนเดิม ยังสนิทกันเหมือนเดิม และยิ่งทำให้เราอยากขอคืนดีเขาแต่ไม่กล้า รู้สึกผิดมากค่ะที่ทิ้งเขาไป และเขายังบอกว่ายังคิดถึงเราเหมือนเดิม แบบนี้เรายังมีโอกาสทำให้มันดีขึ้นมาได้ใช่มั้ยคะ T^T
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 7
คำถาม 1 ถ้าไปกันรอดจะกลับมาหาเขามั้ย 2 ทำใมจากหมาข้างถนนตัวนึงจึงกลายเป็นเทพไปได้ เพียงเพราะจขกทไปกันไม่รอดกับชายอื่น ถ้าไปกันรอด หมาก็คือหมาวันยังค่ำใช่หรือไม่
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่