ทำยังไงดีคะ? โรงเรียนที่อยากเข้ากับที่แม่อยากให้เข้าไม่ค่อยตรงกัน

นี่กระทู้แรกนะคะ คำแปลกๆขออภัยด้วยค่ะ เราอยู่
ม.1นะคะ กลางๆปี2019 จะม.2แล้ว (ต่อม.4ค่ะ) เร็วมากๆ เราอยากต่อโรงเรียนเอกชน ในกทม.ค่ะ อยู่ต่างจังหวัดมีแต่ประสบการณ์เรียนโรงเรียนรัฐฯ อยากเปิดประสบการณ์ใหม่ๆบ้าง แต่แม่อยากให้ไปลองสอบเตรียมอุดมฯค่ะ ถ้าไม่ติดอาจจะต้องอยู่โรงเรียนเดิม แต่คือเราก็
เตรียมๆใจไว้แล้วนะคะว่าไม่ได้เรียนเอกชนแน่ๆ (😢ความฝันช้านนน) แต่อยากลองขอไปเรียนกทม. คือที่ไหนก็ได้ ตอนแรกไม่ค่อยโอกับเตรียมอุดมฯค่ะ(หนูขอโทษษ) เพราะเท่าที่รู้พื้นๆคือเรียนหนัก สอบเข้ายาก แต่พอไปอ่านจากกระทู้อื่นๆ เอ้อออ มันก็ไม่ได้แย่ขนาดนั้นเริ่มชอบด้วยแล้ว ท้าทายดี😆 แต่ถ้าไม่ติดจะลองดู สตรีวิทฯ หรือลองโน้มน้าวอีกทีดีคะว่าอยากอยู่เอกชน อาจจะขอคำปรึกษาพ่อแม่อีกทีค่ะ ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ
                    ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ🙏
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่