ทำไมคนไทยถึงดราม่าได้ทุกเรื่อง

เห็นข่าวที่น้องทอยได้เข้าร่วมรับรางวัลที่เกาหลี แค่การทำมินิฮาร์ทคนละแบบกับที่ทุกคนทำก็เป็นเรื่องดราม่า  มินิฮาร์ทมันไม่มีกฏตายตัวไม่ใช่เหรอ แล้วแต่ไอเดียก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะเราว่า การที่น้องเขาตื่นเต้นจนเดินไม่ถูกก็ว่าเขา (ลองคิดว่าเป็นตัวเองสิ)ทำไมถึงไปหยิบยกเรื่องแบบนั้น ทำไมไม่แสดงความยินดีและมองในเรื่องที่ใหญ่กว่า เช่นการที่เขาได้รางวัลในเวทีใหญ่ๆ มองเรื่องความสามารถเขา  เราควรสนับสนุนคนในประเทศเมื่อเขาทำเรื่องดีๆไม่ใช่เหรอ ทำไมเราไม่ให้กำลังใจกัน จริงๆถ้าคุณไม่ชอบ ก็แค่ไม่เข้ามาดู ไม่เข้ามาแสดงความคิดเห็นในด้านลบหรือการทำลายความมั่นใจของใคร เท่านี้ก็ดีแล้วนะ

เราเห็นไม่ว่าดารานักแสดงจะทำอะไร เรื่องดี จะมีข่าวน้อยมาก แต่พอเรื่องไม่ดีข่าวใหญ่โต หนำซ้ำขยี้กันหลายวันอีก  ทำให้ประชาชนจำเป็นเห็นข่าวในแต่ละวันมีแต่เรื่องไม่ดี ต้องใช้คำว่าจำเป็นนะคะ เพราะข่าวไม่ได้เสนอเรื่องดีๆมากพอ  อยากให้ทุกคนสนับสนุนกันละกันในด้านดีๆ เป็นกำลังใจให้กัน มากกว่าการการจับผิด

ปล.เราไม่ใช่คนโลกสวยนะคะ แต่แค่คิดว่าเอาใจเขามาใส่ใจคุณ ลองคิดว่าถ้าเป็นคุณโดนข่าวแบบเขาบ้างล่ะ   เป็นกำลังใจให้น้องทอยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่