ไปญี่ปุ่นด้วย Hong kong airlines ได้รับแจ้งเลื่อนไฟล์ทขากลับ HKG-BKK ขอคำแนะนำค่ะ

สวัสดีค่ะ

จขกท.มีแพลนไปญี่ปุ่นช่วงเดือนเมษา 2019 และได้ซื้อตั๋วเครื่องบินจากฮ่องกงแอร์ไลน์เรียบร้อยแล้ว

วันนี้ได้รับเมล์แจ้งมาว่าต้องเปลี่ยนไฟล์ทขากลับ HKG-BKK จากเดิมที่รอต่อเครื่องประมาณ 3 ชม. กลายเป็นว่าต้องรอต่อเครื่องเกือบ 24 ชม.ค่ะ

จึงคิดว่าจะหิ้วเป้ออกจากสนามบินไปหาที่นอนข้างนอก 1 คืน แล้วเที่ยวฮ่องกงไปเลยค่ะ อยากสอบถามว่าจขกท.บินถึงฮ่องกงเวลา 20.55 น. ควรจะพักแถวไหนที่เดินทางไปจากสนามบินสะดวกดีคะ (ไฟล์ทขากลับเปลี่ยนเป็นเวลา 20.40 น.ของอีกวันค่ะ)

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่