มาคุยกันคะ ความรู้สึกหลังดู Aquaman จบ แอบเห็นด้วยกับ King Orm ในบางแง่มุม

ครั้งแรกที่เราเจออาร์เธอร์ในจัสติกลีก บอกตรงๆว่าเราไม่ค่อยจะปลื้มเขาเท่าไหร่นัก ให้ความรู้สึกว่าเค้าจะมาเป็นผู้นำ เป็นราชาแห่งแอตแลนติสได้ยังไง บุคลิกเขาไม่ให้เลย แลดูพลังก็ก๊องแก๊งยังไงไม่รู้ (ออกตัวก่อนว่าเราไม่เคยอ่านเวอร์ชั่นการ์ตูนเลยแม้แต่นิดเดียว ขอพูดจากภาพรวมจากหนังที่ได้ดูเท่านั้นนะคะ)

แต่เมื่อเราดูเรื่องราวของเขาจนจบใน aquaman เราบอกเลยว่าเราเปลี่ยนความคิดจากไม่ชอบเลยกลายมาเป็นชอบมาก ชอบสุดๆ

ตัวละครตัวนี้ มีมิติ มีความเป็นมนุษย์ที่เราจับต้องได้ เรารู้สึกอินไปกับเรื่องราวที่เค้าเจอ

กลับมาสู่หัวข้อกระทู้

ในเรื่องนี้ เรารู้สึกเห็นด้วยในประเด็นที่ว่า มนุษย์ควรจะต้องรู้ตัวสักทีว่าตัวเองทำความสกปรกให้กับแหล่งน้ำมากมายแค่ไหนแล้ว

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

แต่ถ้าเราเป็นKing orm [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แต่เรา[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

และถ้าขืนยังไม่ยอมหยุด [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ส่วนประเด็นอื่นๆที่ King Orm คิด. เราไม่เห็นด้วยนะคะ. เห็นด้วยแค่ประเด็นด้านบนแค่ประเด็นเดียว

เพื่อนๆว่าไงบ้างคะ

โดยส่วนตัวบอกก่อนว่าเราเป็นเด็กมาร์เวล. แต่เรื่องนี้. เรายอมรับและบอกได้ตรงๆเลยว่า. เราชอบมากๆๆ และอาจจะเรียกได้ว่า นี่คือ ความประทับใจแรกใน worlds of DC

ปล. เราคิดไม่ถึงเลยว่า สัตว์ตัวแรกที่มาเป็นสมุนของอาร์เธอจะเป็นเจ้าตัวนั้น

เราอึ้งสุดๆไปเลยเมื่อได้เห็น

เราขอให้ดาวเรื่องนี้ 9.9/10 นะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่