Bloodborne เคยมีคนเลิกเล่นตั้งแต่ต้นเกมส์มั้ยครับ

กระทู้คำถาม
พอดีผมเพิ่งซื้อมาตอนลดราคาในสโตช่วงกลางเดือนที่แล้วแล้วซื้อเกมส์ดังๆของ ps4 มาดองไว้กะเล่นยาวไปๆมาๆสุดท้ายผมกลับเล่นแต่ Bloodborne แค่เกมส์เดียวทั้งที่ตอนแรกก็ไม่ได้สนใจอะไรเพราะส่วนตัวไม่ชอบเล่นเกมส์ยากอยู่แล้วแต่วันนี้ผมกลับมาสังเกตุดูตัวเองจะใช้เวลาทั้งหมดไปกับ Bloodborneแค่เกมส์เดียวเลย Red Dead 2 เล่นบ้าง GOW เค้าว่าเป็นเกมส์ดีสุดท้ายยังเล่นแค่ปลดล็อคได้โทฟี่แค่อันเดียวเองตอนเริ่มเกมส์ นี่ยังไม่ได้พูดถึงเกมส์ดังอื่นๆเลยทำไม Bloodborne ถึงทำให้เราติดอยู่กับมันได้ขนาดนี้ครับใครเป็นเหมือนผมกันบ้างครับเกมส์ยากมากบอสก็ยากมากแต่ผมก็เล่นผ่านมาได้(ดูยูทูปช่วยประกอป555) เป็นเกมส์ที่ผมจะต้องลงทุนปริ้นเทคนิคต่างๆในเว็ปมาช่วยดูประกอป สถานการณ์ที่ซื้อมาตอนแรกก็เล่นบ้างไม่เล่นบ้าง(เพราะตายบ่อย)เลยไม่ค่อยเล่น(หงุดหงิด)แต่พอเริ่มช่วงกลางเกมส์ผมเริ่มรู้จักฟาร์มดูเพื่อนในเน็ตแชร์เทคนิคเยอะแยะลองเอาไปใช้ดูปรากฏว่าตอนนี้ติดงอมแงมครับอยากทราบว่าตอนเกมส์ออกมาเมื่อ 3 ปีที่แล้วคนที่เล่นตั้งแต่เกมส์ออกมาจนถึงวันนี้ยังเล่นอยู่มั้ยครับ
ขออภัยด้วยครับถ้าการใช้คำพูดผมไปกวนใจท่าน
แสดงความคิดเห็น