จาก สถานีรถไฟ ขอนแก่น มีรถประจำทางหรือรถอะไรพาไปไหนมาไหน ราคาถูกๆไหมคะ?

นานาสวัสดีนานาสวัสดี
ด้วยว่า คุณป้า ข้างบ้าน ที่รู้จักกันดี เค้าอยากไปเที่ยว แบบว่า อยาก นั่งรถไฟ และ ขึ้นเครื่องบิน ซักครั้งในชีวิต #จะได้ตายตาหลับ
เลยมาหาเราว่า ไปไหนดี ไอเราก็ไม่ค่อยรู้อะไรมากด้วย แต่ก็ว่า จะพาแกไปนะ
เลยคิดว่า ขอนแก่น คือ จังหวัดที่ เราก็ยังไม่เคยไป แต่ก็น่าจะไปสักครั้งเหมือนกัน เห็นว่า ไก่ย่าง อร่อย หึหึ #สายกิน
ประมาณการณ์ว่า จะนั่งรถไฟไป จากหัวลำโพง รอบดึก คง ถึงโน้น สว่างเช้า แล้วจะเตร็ดเตร่ ไปโน่นมานี่ นิดหน่อย แล้วหาของกิน
แล้วก็ นั่งเครื่องบินกลับ ในวันนั้นเลย แบบไม่เชิงไปเที่ยว เรียกว่า แวะไปดีกว่า
คาดว่า รถไฟ กทม ถึง ขอนแก่น ราวๆ 6-7 โมงเช้า?? หากิน หาเที่ยววัดใกล้ๆสถานีรถไฟ เรื่อยๆ ระแวกนั้น และไป สนามบิน
กะจะ จองเที่ยวกลับ เที่ยงหรือบ่ายๆ นี่ละ ไม่ได้ตั้งใจเที่ยว แค่จะพาป้าแกไปนั่งรถไฟ และ เครื่องบิน

*** คำถามค่ะ ***
จาก สถานีรถไฟ มีรถประจำทาง รถ2แถว รถตุ๊กๆ หรืออะไรที่ถูกๆ ไปโน้นมานี่บ้างไหมคะ
ดูๆที่จะไปไว้ 2-3 ที่ คือ ศาลเจ้าพ่อหลักเมืองขอนแก่น , พระมหาธาตุแก่นนคร , แล้วก็ร้านอาหารแถวนั้น แล้วจึงไปสนามบินขอนแก่น
หรือควรไปที่ไหนอีก เน้นใกล้ๆ มีรถโดยสารราคาถูก

ช่วยแนะนำทีนะคะ เน้นถูกๆค่ะ งบน้อย เบี้ยน้อยหอยน้อย แต่อยากเที่ยว
นานาขอบคุณนานาขอบคุณ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่