ทำไมหมั่นโถวที่ไม่มีไส้อะไรเลยถึงราคาเท่ากับซาลาเปาที่มีไส้แน่น

กระทู้คำถาม
ทั้งที่ซาลาเปาทำยากกว่า ต้องเสียเวลาและค่าใช้จ่ายในการทำไส้มากกว่า แต่หมั่นโถวมีแต่แป้งอย่างเดียว แล้วทำไมตอนขายถึงขายราคาเดียวกัน เต็มที่ก็ถูกกว่า 2-3 บาท ไม่ใช่ครึ่งราคาหรือ 20-30 %
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่