[CR] จองติวเตอร์จากเว็บ hakru.com

วันนี้ผมจะมารีวิวประสบการณ์การใช้เว็บ www.hakru.com จองติวเตอร์มาสอนภาษาอังกฤษที่บ้านแบบไม่ต้องผ่านเอเจ้น

ปกติแล้วการหาติวเตอร์มาสอนที่บ้าน เราต้องโทรหาผ่านนายหน้า เค้าอาจจะเลือกใครก็ไม่รู้มาให้เราใช่มั้ยครับ

แต่ที่เว็บ  www.hakru.com  เค้าให้เราเลือกติวเตอร์กับราคาค่าเรียนเอง

หน้าแรกของเว็บจะเป็นแบบนี้ครับ

ที่เว็บให้เราเลือกได้เลยว่าอยากหาติวเตอร์สอนอะไร เรียนแบบตัวต่อตัว หรือออนไลน์ จะระบุเขตหรือไม่ก็ได้ครับ
ผมเลือกภาษาอังกฤษ แบบเรียนตัวต่อตัว

พอกดค้นหา ระบบก็จะขึ้นชื่อติวเตอร์ที่สอนวิชานั้นๆ มาให้ เป็นลิสต์ ผมลองกดของครูคนนี้ดูครับ ครูจบป.ตรีจากจุฬา

เพราะครูเค้าสอนภาษาอังกฤษหลายแบบ ผมเลยต้องเลือกอีกทีว่าจะเรียนอะไรกันแน่ ราคาเท่าไร เอาอันนี้ครับ ภาษาอังกฤษทั่วไป ชม.ละ 400

พอเลือกแล้ว ก็กดจองตารางเวลาที่จะเราเรียนในตารางของครู จะขึ้นมาแบบนี้ครับ สีขาวคือเวลาที่ว่าง

ผมเลือกวันศุกร์เย็น

ระบบก็จะคำนวนค่าเรียนให้ เพื่อให้เราไปจ่ายเงินค่าเรียนกับครูโดยตรง ไม่ใช่กับเว็บ

หลักจากนั้นผมก็แค่กดยืนยันก็เริ่มเรียนได้เลย ใช้ง่ายดีนะครับ

ถ้าใครสนใจลองเข้าไปดูได้ครับที่ https://hakru.com/teacher-find เรียนได้ทั้งเด็ก ผู้ใหญ่เลยครับ
ยังไงผมฝากผลงานรีวิวแรกของผมด้วยนะครับ
ชื่อสินค้า:   www.hakru.com
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่