ทำไมคนไทยถึงชอบไปเที่ยวต่างประเทศเเทนการท่องเที่ยวในประเทศคะ

กระทู้คำถาม
ขออนุญาตนะคะ อยากทราบเหตุผล/ความคิดเห็นว่าทำไมคนไทยถึงชอบไปเที่ยวในต่างประเทศมากกว่าเที่ยวในประเทศไทยคะ เเละมีข้อดี ข้อเสียอย่างไรคะ
*กระทู้นี้มีวัตถุประสงค์นำข้อมูลความคิดเห็นไปใช้ประกอบการทำงานนะคะ ขอบคุณไว้ณ ที่นี้ค่ะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 3
เคยตอบกระทู้​แบบนี้​ไปครั้งหนึ่ง​แล้ว​ มาตอบอีกทีว่าเมืองไทยก็อยากเที่ยว​ แต่ประเทศนี้ไม่มีรถส่วนตัวแล้วไปไหนไม่ได้เลยจริงๆ​ ขณะที่หลายประเทศ​ ถ้าไม่ใช่ที่ที่เข้าถึงยากมากจริงๆ​ ส่วนใหญ่ก็เดินทางด้วยรถสาธารณะ​ได้หมด
ความคิดเห็นที่ 2
เที่ยวเมืองนอกเดี๋ยวนี้ราคาพอๆ กับไทย แล้วนะจ๊ะ
แถมพวกทำธุรกิจท่องเที่ยวในไทย เทิดทูน บูชา จูบปาก แต่นักท่องเที่ยวต่างชาตินะจ๊ะ
เจอคนไทย เบ้ปาก มองบน ใส่ นะจ๊ะ
ความคิดเห็นที่ 5
ไปเปิดโลกดูสิ่งแตกต่างจากเรา เช่น ผู้คน วัฒนธรรม อาหาร อากาศ  เทคโนโลยี ฯลฯ
ความคิดเห็นที่ 1
้เกลียดอากาศบ้านเรา ร้อนตลอดปีตลอดชาติ เที่ยว outdoor ไม่ไหว เต่าเอือม
ความคิดเห็นที่ 17
รุ้สึกว่าไปสิงคโปร์จะง่ายกว่าไปไอคอนสยามอีก      
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่