🎯บุกเหลาในตำนาน ไฮ้ นครโภชนา ณ สามย่าน กับ เบลล่าพากิน🚩#กินเองจริงไรจริง

🏠 จุฬาซอย 11 สามย่าน (เยื้องโจ๊กสามย่าน)

เบลล่าขอพาทานอาหารเหลา ณ ร้านดังในตำนานแถบสามย่าน ร้านนี้รุ่นพ่อ แม่ และ ผู้ใหญ่ น่าจะรู้จักเป็นอย่างดี ขายอาหารจีน  อาหารทะเล seafood มีพวกสัตว์ทะเลสด ๆ  อาหารไทยพวก ผักเหลียงผัดไข่ แกงส้ม ปูดองก็มีค่ะ อาหารทำได้ดี คุณภาพวัตถุดิบดี รสชาติดีค่ะ แต่ราคาก็ตามคุณภาพค่ะ รสชาติโดยรวมดีค่ะ

วันนี้จัดให้ป่าป๊าโดยเฉพาะ เนื่องจากวันพ่อ เราเลยสั่ง father's day Set ราคา 3,999 บาท มาจานเล็กทุกจาน เบลล่าเลยไม่อิ่มต้องสั่งข้าวผัดหนำเลี้ยบเพิ่มเอง555 ไม่รู้มันน้อยหรือเบลล์กินจุ🤣🤣🤣 แต่เบลล์ว่ามันน้อยนะ 🤔🤔🤔ที่บ้านก็บอกน้อย555

ภาพหน้าร้าน

set menu วันพ่อแก่ป่าป๊า

จานแรกที่มา ฮอยจ้อกรรเชียงปู ขนาดพอดีคำ เนื้อปูมาเป็นก้อน ทอดมากรอบนอกนุ่มใน ไม่อมน้ำมัน ดีงาม ราคาชิ้นละ30บาท

ผ่าตรงกลางเพื่อพิสูจน์ ว่าปูเน้นๆเป็นก้อน

จานที่สองผัดผักปวยเล้ง ผัดมาได้หอมกลิ่นกะทะ รสชาติดี ไม่มันมาก(เบลล่าไม่ชอบแบบน้ำมันเยิ้ม)ร้านนี้ดีงาม รสจีนๆแบบแต้จิ๋วดีค่ะ

จานที่สามปลาจาระเม็ดต้มบ๊วย รสชาติเปรี้ยวสดชื่นใส่ขิงมาหอมดีค่ะ ปลาสดเต่งตึงมาก เนื้อนุ่มละมุน ไม่คาวเลย

เอาเนื้อปลาจาระเม็ดมาพิสูจน์ซิ ว่าดีจริงไหม

จานที่สี่เป๋าฮื้อนิวซีแลนด์เจี๋ยนคะน้า ผัดมาได้หอมกะทะ รสชาติดี ทานคู่กับคะน้าฮ่องกง อร่อยค่ะ เบลล่าชอบเป๋าฮื้อเม็กซิโกมากกว่าเพราะเนื้อดีหนาเด้งกว่าค่ะ อันนี้กินแก้ขัด

จานที่ห้าปูทะเลผัดผงกะหรี่(ตอนแรกสั่งปูไข่ ไหงได้ปูเนื้อมา แต่เอาน่ะกินได้) ปูสด เนื้อปูหวานดีค่ะ ผัดมารสชาติใช้ได้เลย ออกเค็มนิดๆแบบจีน ไม่หวาน แต่เบลล่าชอบแบบผัดผงกะหรี่ที่ไข่ไม่จับตัวเป็นเม็ดแบบร้านสมบูรณ์โภชนามากกว่า

โชว์กล้าม เอ้ย ก้าม

จานที่หก กุ้งอบวุ้นเส้น กุ้งสดหวาน วุ้นเส้นคลุกแล้วทำมาได้หอมรสกำลังดี เพราะด้านล่างรองด้วยรากผักชีกระเรียม พริกไทยและมันหมู ให้ความหอม

ต้องคุ้ยๆๆๆ พี่กุ้งมา 5ตัวค่า สดหวานดี บอกเค้าละว่าเอาไม่สุกเกินไม่แห้ง มาสุกพอดี

จานที่เจ็ดราดหน้าปลาเต้าซี่ รสชาติมาตรฐานค่ะ ออกหวานนำ

จานที่แปดข้าวอบหนำเลี้ยบ (สั่งมาเอง นอกเหนือจากเซ็ท เพราะทุกจานมันเล็กมาก หมดนี่ยังไม่ถึงครึ่งกระเพาะ555) จานนี้มาคู่ทานเคียงกับ เม็ดมะม่วงหิมพานต์ หอมแดง พริกซอย มะนาวหั่นเล็ก รสชาติมาตรฐานค่ะ

จานที่เก้า โอวนี้แปะก้วย อันนี้หวานไปนิดค่ะ เสริฟ์มากับกะทิ เลยถล่มกะทิใส่ดับหวานค่ะ555

ใจดีแบ่งให้เพื่อนๆนะ (ให้คำเดียวนะ) กินแปะก๊วยละดี ความจำดี จะได้จำเบลล่าได้5555

ติดตามรีวิวสดเต็มรูปแบบได้ที่ :
https://www.facebook.com/bellathefoodhunter/
#อย่าลืมกด Like และ See First ติดตามเบลล่าไปทานกันนะค้า #มีร้านอร่อยแนะนำเบลล่าได้นะค้าจะตามรอยไปทานค่า
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่