เลือกตั้งนายกครั้งหน้าผมขอให้ทุกคนเสียสละเพื่อประเทศชาติ

ดูทรงแล้วคู่หูยศเฮงคงถูลู่ถูกังไปกันจนครบวาระแน่ๆ มันก็จะเหลือเวลาปีกว่าๆที่เราควรจะได้นายกสมาคมคนใหม่ที่ดีกว่าเดิมแต่ปัญหามันมีอยู่ที่ว่าการเมืองทุกระดับของบ้านเราอำนาจมันไม่ได้อยู่ที่ประชาชน ฟุตบอลไทยก็เช่นกันอำนาจมันอยู่ในกำมือของเจ้าของสโมสรสมาชิกไทยลีกทั้งแหล่หาใช่แฟนบอลไทยตาดำๆไม่ ผมอยากจะขอให้พวกท่านสโมสรสมาชิกเหล่านี้เลือกนายกสมาคมใหม่ให้ดีให้คนที่มีความรู้ทางฟุตบอลที่แท้จริง ส่วนเรื่องทุจริตการฟ้องร้องอะไรต่างๆมันสามารถตั้งทีมทนายฝ่ายกฎหมายมาบังคับคดีได้อยู่แล้วมันไม่ได้จำเป็นอะไรมากมายที่จะต้องเลือกอดีตตำรวจอดีตข้าราชการ5เหวอะไรมาเป็นแต่อย่างใดเลย พวกคุณต้องเสียสละผลประโยชน์ส่วนตัวเพื่อประเทศชาติและแฟนบอลชาวไทยทั้งประเทศได้แล้วครับ เปิดโอกาสให้บุคลากรสายกีฬาฟุตบอลตัวจริงเถอะครับ เล็งเห็นชัยชนะความเป็นเลิศทางฟุตบอลอย่างน้อยในความเป็นเจ้าอาเซียนเถอะครับ ไม่ใช่เลือกพวกไม่มีความรู้เลือกโค้ชผิดๆล้มเหลวมันทุกชุด พวกปากกล้าสั่งสอนคนโน้นคนนี้แต่ทีเหลวทั้งอดีตทั้งปัจจุบันมีแต่ความล้มเหลว พวกนอมินีหุ่นขี้ผึ้งทั้งหลายแหล่เลิกได้แล้วครับ โดยเฉพาะซิโก้แฟนบอลไทยทั้งประเทศ90% รอคุณอยู่คุณอาจไม่เหมาะกับตำแหน่งเล็กๆอย่างโค้ชแต่คุณเหมาะสมกับตำแหน่งใหญ่ๆที่วางนโยบายเลยมากกว่าเพราะปรัชญาฟุตบอลของคุณมันคือฟุตบอลสมัยใหม่ที่ประสบความสำเร็จโดยแท้จริง แฟนบอลไทยทุกคนประจักษ์ในสายตาทั้งหมดแล้วในวันนี้ครับ ว่าใครของจริงใครของเก๊ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่