ขอรายละเอียด การขอวีซ่าไปอิรัก จากผู้รู้หน่อยคะ

มีความฝันอยากเที่ยวยุโรปค่ะ แต่เสพข้อมูลจนไม่อยากไปแล้ว พอดีอ่านกะทู้ มาเจอประเทศอิรัก เลยเกิดความสนใจ ดูน่าตื่นเต้นดีคะ เลยมีความคิดอยากพิชิตอิรัก อีกประเทศที่สนใจ คือ การ์ต้า แต่การ์ต้าดูท่าจะไม่ยากเหมือนอิรัก เลยมีคำถามเยอะแยะเลยสำหรับคนที่ไม่เคยท่องโลกอย่างดิฉัน
ถ้าอยากจะไปอิรัก ต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ
การขอวีซ่า ที่ไหน อย่างไร ใช้เงินประมาณเท่าไหร่ ใช้เวลานานแค่ไหน การสัมภาษณ์ ที่จะทำให้วีซ่าผ่านนั้น ต้องตอบคำถามอย่างไร และเขาดูและตรวจสอบอะไรบ้าง บ้างก็บอกต้องมีเงินในบัญชี บ้างก็ว่าไม่ต้อง และถ้าต้องมีเงิน ต้องมีเท่าไหร่ถึงจะท่องเที่ยวและวีซ่าผ่าน ค่ะ เอกสารสำคัญที่ใช้นั้นมีอะไรบ้าง

สมมุติ ถ้าได้วีซ่า มาแล้วเราจะมีการเตรียมตัวอย่างไร ควรจะไปเที่ยวช่วงไหน ได้บ้าง  อยากไปสัก 5 วัน พอจะเป็นไปได้ไหมคะ หรือว่าน้อยไป (ลางานได้แค่นี้) เสื้อผ้า การแต่งกายสำหรับผู้หญิง ควรจะต้องพกอะไรไปบ้าง เพราะเป็นเมืองมุสลิม โดยส่วนตัวไม่หวือหวาอยู่แล้วค่ะ มีแพลนอยากไปเที่ยวจริงๆค่ะ อย่างไรแล้วรบกวนขอผู้ร็ช่วยแนะนำอย่างละเอียดด้วยคะ

ขอบคุณคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่