อยากแชร์ความรู้สึกหลังจากดูไลฟ์ของโมบาย

ช้าไปหน่อยรึเปล่านี่ผม จริงๆจะตั้ง ตั้งแต่เมื่อวานละ หลับไปก่อน

บอกตรงๆว่าผมไม่เคยดูไลฟ์ของโมบายเลยนะ ดูแค่ที่เขาตัดมาทำไฮไลต์​เท่านั้น
แต่ก็รู้ละว่าน้องเป็นคนยังไง....

ตอนแรกก็คิดอย่างนั้นนะครับ -​ -​ แต่หลังจากที่ดูไลฟ์ของน้องแล้ว ผมนี่ถึงกับต้องโยนสมองทิ้งไปเลย!!!
ตอนผมเด็กๆ เคยฟังเพลง ไม่ว่างของพดด้วง(พอมันว่างก็เอ่ยปากขึ้นร้องเพลง นา นา ~~)​ ก็คุยกันฮาๆกับเพื่อนว่า
''​บ้าแล้ว!! คนบ้าอะดิ เอะอะๆร้องเพลง''​
แต่ทันทีที่ดูไลฟ์ของโมบาย.... ผมก็อุทานในใจเบาๆเลยว่า ''​คนบ้า... เว้ยเฮ้ย''
เด็กคนนี้เขาร้องเพลงตลอดเวลาจริงๆนะ อ้าปากเป็นร้องเพลง เพิ่งจะรู้วันนี้ นี่ละว่าฉายาตู้เพลงโมบิลนี่จริงๆ มาจากอะไร     และน้องเขาเวลาพูดนี่คือแบบ..... เหมือนอยากจะพูดอะไรก็พูดเลย เว้ยเฮ้ย!! ไม่มีมาคีบลงคีบลุคอะไรทั้งนั้น จนบางทีผมเผลอคิดจริงๆนะ ''​อะไรของยัยนี่ฟะ ไหวไหมเนี่ย รอดอยู่ใน bnk มาได้ไงตั้งนาน''​
เอาจริงๆนะ ชีวิตผมผ่านคนมาก็เยอะนะ แต่ไม่เคยเห็นที่ใครที่มันดูรั่วเท่าโมบายมาก่อนเลยจริงๆ (ฮา)​

แต่อย่างหนึ่งที่ผมรู้สึกประทับใจก็คือ
ผมว่าน้องเขารักแฟนคลับมากเลยนะ      อธิบายไม่ค่อยถูก แต่น้องเขาดูสบายใจเวลาคุยกับแฟนคลับ เวลาน้องพูดรึอะไร เหมือนน้องคุยกับคนที่สนิทกันมากๆยังไงยังนั้นเลย น้องดูอยากอยู่ด้วยกันนานๆ ผมว่าถ้าไม่รุมกันไล่น้องคงไลฟ์ยันเช้าอะ(แอบฮา ไล่ตอนแรกเหมือนแกล้งทำเป็นไม่ได้อ่าน ยิ่งตอนท้ายนี่ดื้อไม่อยากไปแบบเห็นได้ชัดเลย 555)​
ผมว่านี่มันน่ารักมากๆเลยนะ มันเห็นถึงความรักความผูกพัน​ของโมบายกับแฟนคลับได้ดีเลยนะ

หลังจบไลฟ์ ความเครียด จากที่ทำงานและที่บ้านก็หายไปจนสิ้น ไลฟ์รั่วๆของน้องมันช่วยได้จริงๆนะ หัวโล่งขึ้น
ถึงผมจะไม่ได้คามิโมบายแต่ความสดใสของน้องเขาก็ช่วยให้ผมผ่อนคลายได้มาก
แต้งกิ้วหลายๆนะเจ้าตู้เพลงโมบิล
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่