เจ้าถิ่นมาเอง! 'แบคโฮ NU'EST' อาสาพาเมมเบอร์ทัวร์บ้านเกิด 'เกาะเจจู'

เพิ่งมาจัดคอนเสิร์ตอังกอร์ที่ไทยไปหมาด ๆ สำหรับ 4 หนุ่ม NU’EST W แต่ถ้าเลิฟ หรือเพื่อน ๆ คนไหนยังไม่หายคิดถึง
หนุ่ม ๆ ล่ะก็ Batte Trip ขอชวนมาทัวร์บ้านเกิดของนักร้องหนุ่มเสียงดีพี่แบคโฮของพวกเรา ที่พาไปไกลถึงเกาะเจจู
พร้อมหนีบลีดเดอร์ขาแร็ปอย่างนายบูกิจงฮยอนไปเป็นเพื่อน นอกจากพี่แบคของเราจะได้ทบทวนความหลังวัยเยาว์แล้ว
พี่จงฮยอนของเลิฟก็ได้ชิมอาหารที่ตั้งตารอให้สมใจอยากเช่นกัน จะสนุกสุดมันส์แค่ไหน มาดูกันจ้าเพื่อน ๆ

แบคโฮทัวร์มาแล้วจ้า~~
(คลิกที่รูปเพื่อรับชมรายการได้เลยจ้า)

ด้วยความเป็นทริปชายหนุ่ม ก็จะเริ่มต้นขึ้นอย่างรวดเร็วสักหน่อย งานนี้พี่แบคของเราทำตัวเป็นเจ้าบ้านที่ดี อาสาขับรถพาลีดเดอร์ของเรา
เที่ยวทั่วเจจูด้วยล่ะ ก่อนจะออกไปเที่ยวก็ขอชวนเพื่อน ๆ มานั่งสงบนิ่งหน้าจอคอมเพื่อสรรเสริญความเท่หลังพวงมาลัย
ของแบคโฮกันก่อน กรี๊ดดดด

อยากไปนั่งข้าง ๆ บ้าง แง

เดินทางมาไกลก็ต้องหาอะไรลงท้องกันก่อน จงฮยอนมีเมนูท้องถิ่นที่อยากชิมในใจอยู่แล้วอย่างมุลฮเว หรือหอยเป๋าฮื้อ
เมื่อแบคโฮรู้ก็ไม่ขัดศรัทธา อาสาพาไปเยือนร้านหอยเป๋าฮื้อเจ้าเด็ดถึงที่จ้า อาหารร้านนี้ราคาจะอยู่ที่ประมาณ
9,000 - 15,000 วอน (~280 - 450 บาท) ถือว่าสมเหตุสมผลเลยน้า เมื่อเทียบกับปริมาณและความสดใหม่ของอาหารที่ได้
ไม่เชื่อลองดูสีหน้าสุดฟินของลีดเดอร์เจอาร์ได้เล้ย

มื้อแรกผมให้ผ่านนะคร้าบบ

อิ่มแล้วก็ลุยกันต่อไปเลยค่า พี่เสือของเราไม่รอช้าขับรถพาหนุ่มเจอาร์ไปยังจุดหมายปลายทางคือ ท่าเรือแอวอล
แม้จะต้องใช้เวลาเดินทางเกือบชั่วโมง แต่พอเห็นวิวข้างทางเป็นชายหาดและน้ำทะเลสีฟ้าเลียบไปตลอดทาง
ลีดเดอร์ของเราก็นั่งชิลล์จนลืมเวลาเลยล่ะ

ถือเป็นทริปพักผ่อนอย่างแท้จริง

นอกจากจะเพลินไปกับวิวสองข้างทาง คนดูอย่างเราก็ได้ฟังสองหนุ่มคุยกันอย่างออกรส เพราะต้องเป็นไกด์พาเที่ยว
แบคโฮเลยแอบกระซิบว่าถือเป็นเรื่องแปลกใหม่อยู่เหมือนกันที่ต้องมาเที่ยวในบ้านเกิดของตัวเอง แถมยังเป็นครั้งแรกที่ต้องมาจัดทริปด้วย
เม้าท์มอยกันสักพัก หนุ่มแบคโฮของเราก็เหลือบไปเห็นโรงเรียนที่เจ้าตัวเคยเรียนสมัยมัธยมต้น เลยขอรำลึกความหลัง
ด้วยการร้องเพลงโรงเรียนคลอไปด้วยซะเลย อยากได้ยินเสียงเพราะ ๆ ของพี่แบคต้องไปฟังกันในรายการนะจ๊ะ

โรงเรียนของเราน่าอยู่

ร้องเพลงโรงเรียนด้วยความภาคภูมิใจ

กินลมชมวิวแล้ว เจ้าถิ่นขอพามาทำกิจกรรมสุดฮิตกับการเล่นบอลกลิ้งและสวนน้ำ ตามธรรมเนียมของรายการ
ถ้ามีการขึ้นเครื่องเล่นแล้วละก็ จะต้องมีภารกิจให้ผู้ร่วมรายการทาลิปสติกให้สำเร็จ! หนุ่มเจอาร์ของเราเลย
เตรียมลิปสติกมาเซอร์ไพรส์ไกด์แบคโฮด้วยจ้า

ตัวอย่างภารกิจในครั้งก่อน ๆ

เห็นเป็นลูกบอลคิ้วท์ ๆ แต่บอกเลยว่ามีความหวาดเสียวกว่าที่คิด ด้วยระยะทางกว่า 300 เมตร ซึ่งถือยาวที่สุดในเอเชีย
และความกลมบ๊อกไร้ทิศทาง ทำให้สองหนุ่มถึงกลับกรีดร้องไม่เป็นภาษาเลยทีเดียวละค่า อยากเห็นแล้วใช่ม้า?
ว่าหนุ่ม ๆ จะปฏิบัติภารกิจนี้สำเร็จหรือไม่ ขออนุญาตให้ภาพเล่าเรื่อง แต่ดูภาพอย่างเดียวไม่พอ
ต้องตามไปดูในรายการต่อจริง ๆ นะช็อตนี้ อรรถรสกว่าเยอะจ้าาาา

เกิดที่คังวอนแต่มาจัดจ้านในย่านเจจู

สมแล้วที่เป็นพรีเซนเตอร์ลิปสติก 5555 ใครชนะต้องไปตามดูในรายการน้า~

นี่แค่วันแรกก็สนุกขนาดนี้แล้ว เพื่อน ๆ คนไหนที่อยากตามรอยแบคโฮทัวร์ ให้ตามไปดูกันอย่างละเอียดได้ใน
รายการ Battle Trip Ep.109 ปลายปีแล้ว วันลาใครเหลือก็เก็บกระเป๋าไปตามรอยกันโลดจ้า

อะไรดี ๆ แบบนี้ มีให้ดูกันฟิน ๆ ที่เดียวที่เว็บไซต์และแอปพลิเคชัน Viu เท่านั้นนะจ๊ะ ดูฟรี หรือจะสมัคร Viu Premium ไว้ก็เริ่ด
เพราะโหลดเก็บไว้ได้ อยากเปิดดูตอนไหน ก็ไม่ต้องง้อเน็ตกันไปเล้ย! ครั้งหน้าจะมีไอดอลคนไหนพาไปทัวร์บ้านเกิดอีก
อย่าลืมติดตามชมรายการ Battle Trip นะค้า ><///

ขอติด Hashtag #ไกด์หล่อบอกต่อด้วย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่