เสริมจมูกมาแล้วรูจมูกไม่เท่ากัน เป็นเรื่องปกติ. หรือผิดปกติ

ตามคำถามเลยค่ะ.   พอดีเราไปเสริมจมูกมาแล้วรูจทูกไม่เท่ากัน. เป็นเรื่องปกติไหมคะ
ก่อนผ่าตัด พยาบาลคลินิคแจ้งว่า.  หลังจากเาริมรูจมูกอาจจะไม่เท่ากัน เนื่องจากจทูกถูกเปิดข้างนึงเป็นเรื่องปกติ
แต่..พี่สาวเราเสริมมาเหมือน แต่รูจมูกของเขาดันเท่ากันค่ะ.  ต้องบอกก่อนว่า.  ก่อนเสริมจมูก. จขกท.เป็นคนรูจมูกเท่ากันนะคะ
อยากสอบถามเพื่อนๆว่า.   หลังเสริมจมูก. และเกิดปัญหารูจมูกไม่เท่ากันเป็นเรื่องปกติจริงๆหรือเปล่า
และเหมือนจมูกข้าง ซ้ายและขวาของ. จขกท. ทรงมันดูต่างกันนิดนึงด้วยค่ะ.  ไม่รุ้ว่าคิดไปเองหรือเปล่า
ปล.เพิ่งเสริมจมูกมาได้ 6 วันค่ะ.    ต้องรอให้ครบเดือนก่อนหรือเปล่า. ถึงจะเห็นทรงจมูกชัด
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ปกติ ไม่มีใครรูจมูกเท่ากันครับ แม้แต่คนที่ไม่ได้ทำ หลายคนก็ไม่เท่ากัน
ผมเองก็เสริมมา ส่องดูดีๆ มันก็ไม่เท่ากัน เอียงด้วยนิดหนึ่ง ธรรมดามาก
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 6
ปกติรูจมูกคนเราไม่เท่ากันเล็กน้อยอยู่แล้วค่ะ ยิ่งเสริมซิลิโคนใหญ่ๆหนักๆหน่อย ก็คงกดทับปลายจมูก ทำให้มีโอกาสรูจมูกไม่เท่ากันมากขึ้นหล่ะ แต่ถ้าเป็นเยอะมาก แบบรูจมูกผิดรูปบิดเบี้ยวเลย เราแนะนำให้แก้จมูกแบบโอเพ่นค่ะ ต้องไปแก้ที่โครงสร้างจมูกเลย เราไปแก้กับหมอแซมที่ we clinic หลังแก้มาดีขึ้นเยอะค่ะ แนะนำ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่