canon eos r vs sony a7iii

สอบถามครับ

ตอนนี้ผมมีเลนส์
50 f1.8 stm
35 f1.4 sigma art    for canon
85 f1.4 sigma art    for canon

กำลังลังเล
ระหว่าง eos r+adapter   vs  a7iii + metabone V

ราคามันใกล้เคียงกัน

ใจเทไป หมี เพราะเรื่องโฟกัสที่ว่าแม่นมาก(เข้าตาเป๊ะๆ)
แต่ก็กังวลว่า ใช้อแดปเตอร์ ร่วมกับเลนส์ที่ผมมี มันจะมีปัญหามากหรือไม่/ไม่เต็มประสิทธิภาพ

ขอความคิดเห็นจากทุกท่าน ที่เคยใช้ หรือใช้ว่าควรไปทางไหนดี

และ a7iii+metabone V ถามหน่อยครับ ว่าใช้กับตัว sigma art เป็นอย่างไรบ้าง

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่