ช่วยเลือกหน่อยครับ Canon Selphy vs. Fujifilm Instax Share (สำหรับใช้ปรินต์รูปได้เองโดยไม่ต้องพึ่งร้าน)

กำลังดูๆ เทียบกันอยู่ครับ ดูคร่าวๆ แล้ว ราคาเครื่อง Instax Share ถูกกว่า (Selphy ราคาแถวๆ ห้าพัน Instax Share สามพันถึงสี่พัน) แต่ราคากระดาษแพงกว่า (ฟิล์มพร้อมหมึก Canon Selphy เฉลี่ยแผ่นละ 10 บาท ส่วน Instax Square แผ่นละ 30 บาท ส่วน Instax Mini แผ่นละ 10 กว่าบาทนิดๆ แต่หาเครื่องปรินต์ Instax Share SP2 ที่ใช้กับกระดาษ Mini แพงกว่า SP3 ที่ใช้กระดาษ Square อยู่พันนึง) ส่วนเรื่องคุณภาพรูปไม่แน่ใจว่า Selphy ได้เท่ากะร้านล้างอัดรูปทั่วไปเลยไหม แต่ Instax Share ก็ได้โพลารอยด์แบบที่เคยๆ ถ่ายกันทั่วไป   เลยขอถามใครที่เคยใช้ว่าสองอย่างนี้อันไหนดีกว่ากัน เน้นสำหรับอัดรูปขายเป็น Photoset ครับ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
Pantip.com ใช้คุกกี้เพื่อพัฒนาประสบการณ์การใช้งานของคุณ อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่