อยากรู้ชื่อหนังครับ จะหามาดูให้จบ

กระทู้คำถาม
เคยดูมานานแล้วแต่ไม่จบ เลยอยากดูต่อ เนื้อเรื่องประมาณ มันจะมีกุญแจที่เปิดประตูได้ทุกบานไขประตูไปไหนก็ได้ที่เราอยากไปครับแต่ถ้าไม่กำหนดว่าไปไหนจะเปิดเข้าไปที่ห้องที่มีเตียงนอนกับทีวีที่ไม่มีคลื่นเปิดอยู่ครับ แล้วก็มีกลุ่มคนตามแย่งกุญแจนี้จากพระเอกครับ
**ในเรื่องพูดถึงร่มด้วยครับร่มที่คนใช้จะสร้างความมั่นใจในตัวเองครับ**
**ในเรื่องพูดถึงดินสอที่เมื่อเคาะกับตัวจะมีเหรียญเงินออกมาครับในเรื่องเล่าว่าคนที่ใช้นั่งเคาะกับโต๊ะทั้งวันจนเป็นบ้าครับ**

ปล. ผมเคยดูทางช่องเคเบิ้ลเมื่อประมาณ 11 ปีก่อนครับแต่ดูไม่จบ ดูไปได้นิดเดียว ผู้รู้หรือเคยดูบอกชื่อเรื่องหรือไม่ก็ขอริ้งหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่