แท้ง รกคาอยู่ช่องคลอด

สวัสดีค่ะ เมื่อคืนเรามีอาการปวดท้องมาก พอเช้ามาลุกเข้าห้องน้ำ มีน้ำคล่ำไหลออกมา แล้วก็มีตัวเด็กไหลตามมาค่ะ
แต่รกไม่ยอมออก มันคาอยู่ในช่องคลอดไหลออกมาเกลือบครึ่งค่ะ เราดึงออกก็ไม่ยอมออก ทำไงดีค่ะ
ความคิดเห็นจาก Expert Account
ความคิดเห็นที่ 4
ไปโรงพยาบาล ด่วน
ไปหรือยังนี่ เพื่อรับการรักษา ไม่เช่นนั้นจะตกเลือด จะติดเชื้อ อันตรายมาก
ส่วนตัวเด็ก ห่อผ้า ใส่ถุงพลาสติค เอาโรงพยาบาลด้วย
ไปถึงก็บอกพยาบาลว่า ช่วยจัดการร่างของลูกให้หนูด้วย
ที่โรงพยาบาลเขามีเจ้าหน้าที่จัดการกับเด็กแท้งอยู่

ถ้าต้องการทำพิธีฌาปนกิจ ก็ฝากไว้ที่ห้องเก็บศพก่อน
แล้วให้ญาติไปติดต่อวัด ว่าจะให้ทำอย่างไร
คงไม่ต้องสวดหรอก แค่ฌาปนกิจเท่านั้น ก็มีค่าใช้จ่ายอยู่แล้วแต่วัดจะคิด
หรือเจ้าหน้าที่ห้องศพโรงพยาบาล อาจจะช่วยติดต่อให้ ก็ได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่