คติชนการแสดงเกี่ยวกับภาษาถิ่นอื่นที่อยู่แถวกรุงเทพฯ ใครพอทราบไหมคะ??

ทุกโค้นนนนน ช่วยเราหน่อยค่ะ มีงานเร่งจากอาจารย์ที่คณะให้ไปทำการสัมภาษณ์เกี่ยวกับคติชนการแสดงที่เกี่ยวกับภาษาแถวกรุงเทพฯ เช่น ลิเกแขก งิ้ว ลิเกภาคกลาง ไรพวกนี้ แต่เราไม่รู้ว่าจะไปที่ไหนหรือทำเรื่องอะไรดี โจทย์คือห้ามซ้ำกับของเพื่อน และที่เรายกตัวอย่างมาคือเพื่อนเอาลิเกไปแล้ว
แต่ไม่แน่อาจมีลิเกอย่างอื่นอีก เช่น ลิเกซาอุดิอารเบีย ลิเกพม่า ลิเกสิงคโปร์ ไรประมาณนี้ (อิอิ ขำนิดนึงค่ะ >..<) เลยอยากถามว่าใครพอจะทราบบ้างไหมคะว่ามีแถวไหนบ้างที่เป็นการแสดงที่เป็นภาษาอื่น ใครรู้ช่วยบอกเค้าหน่อยน๊าา จพลีสสสสสสสสสส (สอ เสือ พันล้านตัว >\\\\<)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่