Garmin Vivoactive 3 กับ Garmin Instinct รุ่นไหนน่าโดนครับ

พอดีมีงบอยู่ประมาณ 12000 ครับ อยากเก็บสถิติต่างๆของตัวเอง ออกกำลังด้วยการวิ่งกับฟิตเนสแต่เพิ่งเริ่มต้นครับ เลยอยากจะหานาฬิกาซักเรือนมาใส่ออกกำลัง ทีนี้มาเจอสองรุ่นนี้ครับ vivo3 ออกมาปีนึงแล้ว ถ้าเอารุ่นแบบไม่มีเพลงจะถูกกว่า instinct อยู่พันนึง มี connectiq VO2Max จอสี จอสัมผัส ส่วน Instinct แพงกว่าพันนึง มีระบบนำทาง อึดกว่า เพิ่งออกวางขายวีคนี้ แต่ไม่มี VO2Max กับ Connectiq จอขาวดำ กดปุ่ม แต่ผมว่าทรงสวยกว่ารุ่นแรก

อยากรู้ว่า VO2Max กับ Connect IQ มันสำคัญมากมั้ยครับ ถ้าไม่ก็กะจะซื้อ instinct ครับ แต่ถ้าสำคัญจะได้ซื้อ vivo3 ฮะ

ขอบคุณทุกคนครับผม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่