... มีใคร Day trade Forex อยู่บ้างครับ ส่วนใหญ่ ดูที่ TF เท่าไหร่ แล้วใช้สัญญาณอะไรในการเข้าออกกันบ้างครับ ?

พอดีผมกำลังฝึกแบบ daytrade Forex อยู่ครับ (เพราะรู้สึกว่าตัวเองไม่ชอบถือนาน บางทีเข้าแค่ 30min ก็ปิดกำไรออกเลยครับ หรืออย่างมากก็ข้ามแค่วันเดียว เพราะถือรอกลับมากำไร)

อยากสอบถามว่า พี่ๆ  ที่ Day trade Forex ปกติจะดูที่ TF เท่าไหร่ แล้วใช้สัญญาณอะไรในการเข้าออกกันบ้างครับ ?
(ของผมดู TF Day > H4 > H1 แล้วเข้าออเดอร์ที่ M5/M1 พยายามให้มันอยู่ในเทรนเดียวกัน ถึงน่าเข้าครับ
กับ ดูเทรน ตีเส้นแนวรับแนวต้านเป็นหลัก)

ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่