วิศวะ เอกชน หรือ ราชภัฏ ?

ตอนนี้ผมอยู่ ปวช 3ปีหน้า62ก็ต้องเข้ามหาลัยแล้วคิดว่าจะเรียนวิศวะโยธา[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้  
   ที่สนใจอยู่ตอนนี้มี
ม.รังสิต กับ ม.มหานคร
แถม ราชภัฏนครปฐม ไกล้บ้านที่สุด
อยากจะถามเป็นตัวช่วยประกอบการตัดสินใจ
1.สภาพแวดล้อมทั้ง3มหาลัยเป็นยังไงบ้าง
2.การเรียนการสอนต่างกันเยอะมั้ย
3.กิจกรรมตลอด4ปีเยอะมั้ยครับตั้งแต่ปี1-ปี4
4.แล้วนักศึกษาต่างชาติเยอะมั้ย รังสิต กับ มหานคร
5.เอกชน กับ ราชภัฏ เครติดที่ไหนดีกว่ากันครับ

พี่ๆที่เรียนอยู่เข้ามารีวิว มอ. ที่ตัวเองเรียนอยู่ก็ได้นะครับผมชอบอ่าน เพี้ยนขอบคุณ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่