ช่วยด้วยค่ะะ ฟูจิxa5 เลนส์มันหุบเข้าไปเปิดแล้วก็ไม่มีไฟ กล้วมากค่ะะ

กระทู้คำถาม
ช่วยด้วยคะะ คือว่าเราซื้อกล้องฟูจิxa5มาหลายอาทิตย์แล้วคะเราก็ถ่ายปกติแต่วันนี้เอามาใช้รู้สึกว่าเลนส์มันไม่ออกมาเหมือนมันค้างไฟไม่ขึ้นปกติเลนส์มันจะออกมาเวลาเปิดกล้องแต่นี่ไม่ออกไฟก็ไม่ขึ้นเลยค่ะหน้าจอก็เบลอก็เบลอไปหมด กดชัดเตอร์ไม่ได้เลยยทำไงดีคะ ถอดแบตแล้วเอาเข้าไปใหม่ก็ไม่ได้ เสียใจมากเลยคะะ 😭😭😭
  ใครเป็นบ้างคะข้อคำแนะนำน่อยคะะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่