[CR] Another Café ร้านกาแฟสุดชิคของคุณสายป่าน

สวัสดีค่า นี่เป็นกระทู้แรกของเรา ผิดพลาดประการใดด่าได้แต่อย่าแรงงงนะแม่ วันนี้เราจะมารีวิววันว่างๆกับร้าน Another Café ซึ่งเป็นร้านกาแฟของคุณสายป่าน อภิญญา ก่อนหน้านี้เราเคยเห็นรีวิวจากที่อื่นมาบ้างเลยอยากลองไปดูบ้าง มาแล้วบอกเลยว่าคุ้มกับการที่ขับรถมาไกล55555 เริ่มจากการตกแต่งร้านในโทนดิบๆ เท่ห์ๆ เหมือนสไตล์ของเจ้าร้านเอง บรรยากาศภายในร้านที่ดูเป็นเหมือนห้องนั่งเล่น และได้กลิ่นกาแฟหอมๆ ทำให้ร้านดูน่านั่งเพิ่มขึ้นไปอีกค่ะ ใครที่ชอบถ่ายรูปแนะนำเลยค่ะว่ามาที่นี่ไม่ผิดหวังกับหลายๆมุมที่ทางร้านจัดไว้ให้แน่นอน
บรรยากาศภายในร้านจ้ะแม่จ๋า
ถัดมาในเรื่องเมนูนั้น ก็มีให้เลือกมากมายหลายอย่างแล้วแต่คนจะชอบไม่ว่าจะเป็นคอกาแฟ หรือจะเป็นเมนูน่ารักๆอย่างอิตาเลี่ยนโซดา ส่วนราคาที่นี่คือเราว่าโอเคจริงๆ ไม่แพงเลยจ้าถ้าเทียบกับรสชาด พนักงานบริการเป็นกันเองสุดๆ
ถ้าวันไหนคุณสายป่านว่างไม่ติดถ่ายละครหรืองานก็จะลงมาชงกาแฟให้ลูกค้าทานเองแต่วันที่เราไปเสียดายมากที่คุณสายป่านไม่อยู่
เป็นอีกร้านนึงที่เราว่าบาริสต้าหน้าตาดีทั้งผู้ชายและผู้หญิงเลยเอาจริงๆ555555555555555
ถ้าพูดถึงพนักงานแล้ว เราไม่รู้ว่าคนที่เคยไปจะชอบพนักงานต้อนรับตัวนี้เหมือนเรามั้ย นางชื่อน้องจิ เป็นหมาของคุณสายป่าน คือนางน่ารักมากกเห็นใครมาไม่ได้ นางเฟรนลี่สุดๆ เล่นกับลูกค้าทุกคนที่เข้ามาที่ร้านเลย
ส่วนเมนูที่เราสั่งมาวันนี้เป็นลาเต้ กับดับเบิ้ลช็อต รสชาติคือดีมากกกกกเพราะเป็นอราบิก้า 100% สำหรับใครที่ชอบทานกาแฟ อยากให้มาลองร้านนี้ดูนะคะอาจจะตอบโจทย์ได้ง่ายๆเลย นอกจากเมนูเครื่องดื่มแล้วทางร้านก็มี ชีสเค้ก พาย บราวนี่ที่คุณสายป่านเป็นคนทำเองสะส่วนใหญ่ ให้เลือกรับทานได้ด้วย
หลังจากที่ตาค้างกับกาแฟมาแล้ว 2 แก้ว ก่อนกลับก็ไม่พ้นต้องสั่งอะไรหวานๆติดไม้ติดมือกลับด้วย เราสั่งเป็นชาเย็นอีกแก้วนึงหากใครชอบกินหวานมากหรือวานน้อยก็บอกพนักงานได้เลยนะคะ (เรื่องกินไว้ใจเลยค่ะเชฟ)

**พิกัดร้านอยู่ที่ ไอลีฟทาวน์ลำลูกกาคลอง 3 ถนนเลียบคลอง 3 เลขที่ 56/33 ลูกระนาดแรกซ้ายมือ
เปิดให้บริการทุกวัน ตั้งแต่ 7 โมงเช้า – 6 โมงเย็น
FB: Another Cafe by Saiparn   
Tell: 097-260-9005

**** ใครที่กังวลว่าจะไม่มีที่จอดรถไม่ต้องกลัวเลยค่า ที่จอดรถมีเยอะจะขับมาคนละ 2 คันก็มีที่จอดจ้า ****
น้องจิมารอรับลูกค้าที่กำลังเข้ามาในร้าน ทำงานคุ้มค่าอาหารจริงๆ
**** ปล. ใครไปแล้วมาช่วยกันแชร์ข้อมูลได้น้าา ****
ชื่อสินค้า:   ร้าน " คาเฟ่ " "กาแฟ"
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่