เห็นด้วยกับการทำป้ายชื่อน้องหมาพร้อมเบอร์โทร

เราไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับร้านรับทำป้ายนะคะ
เพียงแต่เห็นด้วยอย่างยิ่งว่าควรทำ
ส่วนใครจะทำเองหรือจะสั่งทำ ก็แล้วแต่ส่วนบุคลจะสะดวกแบบไหน
หรือจะมีวิธีอื่นที่ดีกว่า ก็อยากจะขอให้ช่วยแชร์แบ่งปันความรู้ให้กันค่ะ

สาเหตุที่เห็นด้วยอย่างมาก
เพราะน้องหมาของเราเคยหายไปจากบ้าน
โชคดีมากที่ได้เค้ากลับมาค่ะ
มีเพื่อนในพันทิปนี้แนะนำว่าถ้าได้เค้ากลับมาควรทำป้ายชื่อคล้องคอพร้อมเบอร์โทร
บวกกับประสบการณ์ตอนน้องเค้าหายไปอยู่นั้น มีคนใจดีหลายๆคนที่ให้ข้าวน้องเค้าบ้าง ช่วยเค้าไม่ให้หมาใหญที่บ้านเค้ากัดบ้าง หรือแจ้งร้านค้าที่เราติดป้ายประกาศตามหาบ้าง
เราจึงคิดว่านอกจากปลอกคอแล้ว ถ้ามีป้ายชื่อพร้อมเบอร์โทรของเราห้อยคอเค้าไว้ คนที่มาช่วยเหลือน้องหมาเรา(เราเชื่อค่ะว่าต้องมี)ก็จะสามารถติดต่อเราได้ และเราจะได้น้องหมาเราคืนมาเร็วกว่านั้น

ตอนนี้ก็มีให้ทุกตัวค่ะ ด้านหลังเป็นเบอร์โทรค่ะ

ปล.พอดีวันนี้วันลอยกระทง ถึงแม้เราจะมีป้ายห้อยคอแล้วก็ตาม เลิกงานแล้วเราจะตรงกลับบ้านไม่ไปแวะที่ไหนเหมือนทุกปี ว่าจะไปล่ามเจ้าตัวดีที่บ้าน เพราะมันกลัวและตกใจกับพลุประทัดค่ะ
(แบบว่าวันเทศกาลปีใหม่ ลอยกระทง วันพ่อ ฯลฯ ที่เค้าจุดพลุกัน ก็จะไม่ได้ไปไหน)
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่