สร้างบ้าน 2 ชั้น ห้องน้ำ 3 ห้อง จำเป็นต้องมีบ่อบำบัดถึง 7 ถัง ด้วยเหรอคะ

สวัสดีค่ะ

พอดีพี่สาวกำลังสร้างบ้านใหม่ แล้วเมื่อส่งแบบบ้านให้อบต.ประเมินและอนุมัติ ช่างของอบต.ที่เป็นคนอนุมัติแบบบอกว่า แบบบำบัดน้ำเสียต้องให้ทางเขาเป็นคนวาดถึงจะยอมเซ็นผ่านให้

ทางเราผิดเองค่ะที่ไม่ดูรายละเอียด เพิ่งมาเจอตอนจะขุดบ่อบำบัด พบว่าแบบที่ทางอบต.ร่างและอนุมัติให้ต้องมีบ่อบำบัดถึง 7 บ่อ และต้องเป็นบ่อบำบัดสำเร็จรูปด้วย

อยากสอบถามผู้มีความรู้ค่ะ บ้าน 2 ชั้น ห้องน้ำ 3 ห้อง จำเป็นต้องมีบ่อบำบัดถึง 7 บ่อเลยเหรอคะ แล้วในกรณีนี้ เราสามารถทำอะไรได้บ้างคะ

ขอบคุณมากค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่