ใช้อะไรล้างหน้าให้สะอาดกันคะ

เราเป็นคนแต่งหน้าทุกวันนะแต่ไม่หนา กันแดด+รองพื้น+แป้งตลับผสมรองพื้นบางๆไม่หนา แต่เป็นคนไม่ชอบใช้พวกcleansing อ่ะ เรารู้สึกว่ามันเป็นการเช็ดที่ทำร้ายผิวหน้า เรากลัวกน้าจะเป็นรอยย่นได้ เลยใช้แค่โฟมล้างหน้าอย่างเดียว(acne aid,physiogel,l’oréal,befitaไรพวกนี้ใช้มาหมดละ)แต่รู้สึกไม่สะอาด เครื่องสำอางยังติดหน้าอยู่เลยอ่ะ เลยมาลองใช้สบู่BENNETปรากฎว่ามันรู้สึกสะอาดมากนะ แบบหน้าตึงเลย(รู้สึกปลื้ม)แต่เราว่าสบู่มันแรง เลยอยากขอคำแนะนำใครมีโฟมล้างหน้าดีๆ ตัวเดียวจบ แนะนำหน่อยนะคะ

แสดงความคิดเห็น