ขอความเห็นโครงการบ้าน โกลเด้น นีโอ 2 ลาดพร้าว-เกษตรนวมินทร์ (Golden Neo)

ตามหัวข้อเลยครับ ไปดูโครงการของ Golden Land มาครับ กำลังจะตัดสินใจจองเพราะทำเลที่ดี ลาดพร้าว-เกษตรนวมินทร์

Function บ้านตอบโจทย์การอยู่อาศัยของผมเลย (แม้ว่าข้อติเล็กๆน้อยๆ คือห้องน้ำ 4 ห้องเกินความจำเป็น)

เลยอยากสอบถามพี่ๆ เพื่อนๆ ครับ ว่าเป็นอย่างไรบ้างในเรื่อง

1. วัสดุที่ใช้ทำ
    (ได้ไปดูบ้านตัวอย่าง ต่างจากโครงการก่อนๆ เช่น การเปลี่ยนวัสดุเป็นยี่ห้อ วินเซอร์ )

2. คุณภาพบ้าน และปัญหาบ้านที่พบในโครงการ Golden Neo ที่ผ่านมา

3. เรื่องการบริหารจัดการ ของโครงการหลังจากการส่งมอบ การดูแลลูกบ้าน ช่วงก่อนเปลี่ยนเป็นนิติ

4. แก้ไขบกพร่องก่อนการส่งมอบบ้าน ของทางของทางโครงการ
    ไม่แน่ใจจริงๆครับ ว่ามีขั้นตอนการ ทำสัญญา การตรวจรับบ้าน การโอน ต้องทำอย่างไรก่อนหลัง
    (คิดว่าจะจ้างบริษัทตรวจรับบ้านอยู่แล้วครับ)

5. ขอคำแนะนำบริษัทตรวจบ้าน ที่มีการตรวจละเอียด และมีการทดสอบเรื่องการรั่วของบ้านด้วย
    (เนื่องจากกังวลเรื่องการรั่วของตัวบ้านมากที่สุดครับ)

มือใหม่ซื้อบ้าน ถามเยอะหน่อยครับ กังวลหลายเรื่องเพราะหารีวิวบ้านโครงการนี้ใหม่ๆ ไม่ค่อยเจอครับ

ขอบคุณมากๆครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่