จองตั๋วผ่าน Skyscanner ไป Dubai ทาง Emirates จะทำวีซ่าให้ไหมคะ

พอดีเรามีแพลนที่จะไป Dubai ค่ะ ด้วยความที่ on budget เลยหาตั๋วผ่าน Skyscanner
เป็น AirAsia ไปลงที่ COK (โคจิ) อินเดีย ก่อน แล้วค่อยต่อ Emirates ไป DXB (ดูไบ)
คำถามก็คือ ในกรณีแบบนี้เราสามารถแจ้งกับทาง Emirates เรื่อง Visa UAE ได้ไหมคะ

แล้วจากตรงนี้ มีคำถามเพิ่มเติมค่ะ เราจะไป Cairo ต่อด้วยหลังจากเที่ยวใน Dubai
แต่ตั๋วที่มีขึ้นมา ต้องไปต่อเครื่องที่ JED (เจดดะห์) ซาอุฯ เห็นว่าคนไทยถูกแบนจากประเทศนี้
จะมีปัญหาไหมคะ หรือไม่สามารถเข้าประเทศได้ ต้องไปทางอื่นแทน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่