สงสัยเกี่ยวกับเติม V Buck ในเกมส์ Fortnite

คือผมไปเห็นว่ามีเพจรับเติม V Buck ในเกมส์ Fortnite ราคาถูกกว่าเติมเองผ่าน Store พอสมควร ตอนแรกผมคิดว่าเขาเติมบน Console ต่างๆ เช่น ps4 หรือ Xbox One ให้ลูกค้า แต่พอศึกษาจริงๆ V Buck บน Console กับ PC มันจะแยกกัน เช่นเติมบน PS4 แต่ถ้ามาเล่นบน PC แล้ว V buck มันจะไม่ตามมาด้วย จะซื้อ Item อะไรก็ต้องไปซื้อบน PS4 แต่ถ้าเติมบน PC มันจะไปโผล่บน PS4 หรือ Xbox ได้

ผมจึงสงสัยว่า เพจพวกนี้ เขามีวิธีการยังไงครับ ที่สามารถรับเติม V Buck ราคาถูกกว่าเติมเองผ่านหน้า Store ได้ ใครพอจะทราบบ้าง
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่