ที่ผ่านมามีไหมที่ปิโตรเลี่ยมใต้มหาสมุทรมันลอยแทรกรอยแตกพื้นล่างขึ้นมาเองแผ่บนผิวสมุทรจำนวนมากครับ

ถามอีกข้อนะครับ แล้วก๊าซธรรมชาติถ้าเราไม่สูบเอามาใช้เลยมันจะยิ่งเพิ่มภาวะเรือนกระจกกว่าปัจจุบันไหมครับ เพราะยังไงจะต้องมีก๊าซเบาส่วนหนึ่งแทรกขึ้นมาเองสู่ชั้นบรรยากาศก่อโลกร้อนยิ่งไปกว่าเราเอามาเผาใช้ ไหมครับ หรือเผาใช้ยิ่งโลกร้อน หรือมันไม่มีวันแทรกขึ้นมาเองได้เลย อยากรู้ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่