รถเดินเบาไม่นิ่ง

รถมีโอลูก 59/0 คาบูเอ็นโปร 30 มิล ตอนนี้นมหนูเบอร์ 125/40 ผมลองจูนอากาศแบบขับสกรูอากาศเข้าจนสุดแล้วเลี้ยงคันเร่งประมาณ 3000 รอบ แล้งคลายออก คลายมาจน 3.5 รอบแล้วเสียงเครื่องไม่เบาลงเลยเร่งตลอด ผมว่ามันแปลกๆ เลยหยุดที่ 3.5 โอเครเดินเบาได้นิ่งดี แต่เวลาเครื่องเย็นสตาร์ทติดยาก บิดคันเร่งไม่ได้รถจะสดุดแล้วดับไปต้องรอเครื่องร้อน ทีนี้ลองปิดอากาศไปที่ 1.5-2 รอบ ตอนเครื่องเย็นสตาร์ทติดง่ายแต่เวลาบิดจะสดุดแต่ไม่ดับพอเครื่องเริ่มร้อนก็ไม่สดุดแต่ เดินเบาไม่ได้เดินเบาไม่นิ่ง ผมไล่ตั้งแต่ 35-42 ก็เหมื่อนกัน แก้ยังไงครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่