[ไร้สาระ] ดู Zombieland Saga แล้วโยงกับหนังซอมบี้ฝรั่ง ก็จะเป็นอย่างนี้

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ
1---เมื่อผมเห็นชื่อเมะของเรื่องนี้ สิ่งที่ทำให้ผมนึกถึงคือ Zombieland หนังซอมบี้ตลกร้ายของผกก. Ruben Fleischer (ที่กํากับ Venom นี่แหละ) โดยมี Woody Harrellson และ Jesse Eisenberg (อีตามาร์คสากกระเบือจาก The Social Network) แสดงนํา//พูดถึงอยากกินขนม Twinkies ขึ้นมาเลย แต่บริษัทเจ๊งซะก่อน 😭😭😭 (Where's The F***ing Twinkies!?)
2---โดยปกติซอมบี้จะไม่มีสติ และคุยกันไม่ได้ แต่ในเมะเรื่องนี้ตรงกันข้าม ทําให้นึกถึงการทดลองคนให้กลายเป็นครึ่งคนครึ่งซอมบี้ ในเรื่อง Overlord ที่กําลังฉายอยู่ (ไม่ใช่เรื่องที่มีจอมมารไอนซ์นะโว้ย)
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
ใครมีความคิดเห็นอะไร สามารถคอมเม้นท์ได้นะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่