ฝากบอกเพื่อนๆ Holiday Inn Resort Phi Phi เขาห้ามเดินผ่านหน้ารีสอร์ทนะ

ผมทำงานอยู่เกาะพีพี ฝั่งแหลมตงจะสองปีแล้ว เมื่อสองวันก่อนผมต้องเดินผ่านรีสอร์ทดังกล่าว ชื่อ Holiday Inn Resort Phi Phi

เพราะช่วงเวลาขณะนั้นน้ำขึ้นทำให้หน้าหาดเดินไม่ได้ เพราะน้ำขึ้นสูงประกอบกับมีต้นไม้ขนาดใหญ่ขวาง ทำให้ผมเดินหน้าหาดไม่ได้

ผมจำเป็นต้องอ้อม ขึ้นมาทางเลียบหาดของรีสอร์ทดังกล่าวเพื่อหลีกต้นไม้ แต่ยามของรีสอร์ท กับมาบอกผมว่าให้ลงไปเดินหน้าหาด

ผมเลยให้เหตุผลว่า น้ำขึ้นมันไม่มีทางเดิน มันติดต้นไม้ ขอเดินผ่านแค่นี้ก็ไม่ได้ น้ำใจไม่มีเลยเน๊าะ

ผมเลยบอกแค่ว่าผมจะจำไว้พี่ว่าแค่นี้ไม่ได้แค่อยากมาเตือนครับถ้าใครเดินผ่านแถวๆนั้นให้ระวังด้วย แต่แปลกตรงที่ถ้าเป็นฝรั่งต่างชาติไม่ว่านะ แต่วันนั้นผมแต่ตัวลุยๆหน่อยเลยโดนครับ

ผมจะจำชื่อรีสอร์ทนี้ไว้ ไม่ได้โทษยามนะเพราะเขาทำตามหน้าที่แต่ผมอยากให้ผู้จัดการเขามาเห็น หรือเจ้าของเลยยิ่งดี

แสดงความคิดเห็น
Preview
Pantip.com ใช้คุกกี้เพื่อพัฒนาประสบการณ์การใช้งานของคุณ อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่