หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
คุณใช้จ่ายค่าอาหารต่อเดือน ประมาณเดือนละกี่บาทครับ
กระทู้สนทนา
การเงิน
การออมเงิน
การวางแผนการเงิน
ด้วยราคาข้าวของ และข้าวปลาอาหารที่ราคาแพงขึ้นมากในยุคนี้
ผมใช้จ่ายต่อเดือนอยู่ที่ 15,000 บาท (รวมผมและแฟนนะครับ)
คิดว่าแพงไปไหมครับ อยากทราบครับ ทุกวันนี้แบงค์ร้อยนี่ใช้แปปเดียวหมดเลย จริง ๆ ครับ
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
มีใครเคยใส่แบงค์20และแบงค์50และตู้ฝากเงินกินไปมั้ยคะ เราไม่เคยฝากเงินเลยไม่ทราบค่ะ
วันนี้เราไปฝากเงินเป็นตู้ขอกสิกรบอกก่อนเลยว่าเราไม่ทราบจริงๆค่ะว่าเค้าไม่รับแบงค์50/20 คือเราใส่แบงค์ร้อยกับแบงค์พันไปด้วย แต่มันให้เอาเงินออกไม่กิแบงค์50ดันไปอยู่ในช่องที่เหมือนช่องเไม่ที่เราไม่สามาร
สมาชิกหมายเลข 7359945
เมื่อคนจีนยื่นแบงค์ร้อยแต่เป็นแบงค์พัน?
คือวันนี้แฟนผมไปซื้อเสื้อกับแม่เขาที่ห้างๆนึงแล้วมีคนจีนมาดูด้วยข้างๆแล้วคนจีนนึกว่าแม่แฟนผมเปนแคชเชียร์เบาเลยยื่นแบงค์ร้อย(เสื้อราคา100บาทถ้วน) (แฟนผมบอกแบงค์ร้อยชัวร์ๆ) แม่แฟนผมเลยยื่นแบงค์ร้อยให้แค
สมาชิกหมายเลข 4387475
ว่าด้วยเรื่องชีวิต และ ค่าใช้จ่ายในยุค พท.
ตามหัวข้อครับ พูดตรงๆ ยุคนี้เป็นยุคที่ :)* ที่สุดยุคนึงเลย ข้าวของทุกอย่างราคาขึ้นทั้งหมด ค่าไฟแพงขึ้น ไหนบอกจะลดไง แถมเดี๋ยวนี้ค้างเดียวขู่จะตัดไฟแล้ว พอถามบอกว่าเป็นนโยบาย เป็นยุคที่โคตรห่วยแตก หุ้น
สมาชิกหมายเลข 7680566
ระหว่างทำกับข้าวกินเองกับซื้อสำเร็จอันไหนประหยัดกว่ากัน
พอดียุคนี้ข้าวของแพงขึ้นทุกอย่างเลยอยากทราบว่าเพื่อนๆมีความคิดเห็นกันอย่างไรคะ ทำกินเองประหยัดกว่าหรือซื้อสำเร็จน่าจะประหยัดกว่า
สมาชิกหมายเลข 8228948
50 บาทก็อิ่มได้ที่ย่านบางรัก "เจ๊หลี ลูกชิ้นปลาเจ้าเก่า"
ในภาวะที่เศรษฐกิจยังซบเซาอยู่อย่างนี้ แต่เหมือนค่าครองชีพจะถีบตัวไม่มีหยุด ทุกวันนี้จะหาอะไรกินให้อิ่มให้คุ้มมันช่างยากเย็น มื้อนึงกำแบงค์ร้อยจ่ายร้านข้างทางธรรมดายังแทบไม่พออิ่ม(ถ้าสั่ง 2 จาน,ชาม) แล
Kinkubkhao
เช้ยยย... เชย ไม่ได้ขึ้นทางด่วนบูรพาวิถีมานาน วันนี้ใช้บริการ ไม่เห็นแจกบัตร นึกว่าฟรี ที่ไหนได้...
บ้านนอกออกจากกรุง มาเจอเทคโนโลยีที่ไม่เคยเจอ วันนี้ไปหาแม่ที่กรุงเทพมา จากศรีราชา ขาไปวิ่งบางนา-ตราด เห็นขาออกมีซ่อมถนนหรืออะไรไม่รู้อยู่ประมาณกม.๒๐ รถติดยาวมาก ขากลับจึงกลับทางทางด่วนบูรพาวิถี แปล
ต้นโพธิ์ต้นไทร
เปรียบเทียบวิธี "จำนำข้าว" ยุครัฐบาลพลเอกเปรม กับ ยุครัฐบาลยิ่งลักษณ์
การรับจำนำข้าว ตั้งอยู่บนหลักการแก้ปัญหาข้าวราคาต่ำ ในฤดูเก็บเกี่ยวช่วงที่ข้าวล้นตลาด ยุครัฐบาลพลเอกเปรม - ทำเพียง 10% จากปริมาณข้าวที่เก็บเกี่ยวทั้งประเทศ - รับจำนำข้าวเปลือก เพราะ
สมาชิกหมายเลข 7873663
เดินชมอาหารเจ แต่ได้กิน เจ..แปนนิสฟู้ด 菜
ไปดูอาหารเจ ที่ห้างสไตล์ญี่ปุ่น มีเยอะครับ แปลกใหม่ ข้าวปั้นห่อสาหร่ายเจ รสเห็ดหอม น่ากินมาก แต่ผมไม่กินเห็ดหอมครับ สุดท้ายไปจบที่โรงอาหารราคาถูกแทน เจแปนนิสฟู้ดครับ ข้าวปลาแซลมอนเทริยากิ
สมาชิกหมายเลข 4755513
ปัญหาโลกแตก
ผมละเหนื่อยใจเรื่องเงินกับลูกแฟนมาก คือตอนคบกันแรกๆผมก็ไม่คิดมากเรื่องลูกแฟนนะแต่ตอนนี้ต้องมาค่อยส่งเงินให้ที่บ้านแฟนตลอดคือผมก็ไม่ได้อยากเล่นลูกคนอื่นแล้วผมเหนื่อยมาก คือผมกับแฟนจะเข้า6ปีละครับแฟนมีล
สมาชิกหมายเลข 9192073
สมัยเก่า เงินเดือนเท่าไหร่....
สมัยเก่า ยุค 2515 2520 2525 2530 แต่ละช่วงปี เงินเดือนเท่าไหร่ครับ แล้วแต่ละช่วงปี ข้าวจานละกี่บาทครับ...ข้าวของราคาถูกไหม ในความรู้สึกของแต่ละช่วงปี เป็นอย่างไรกันบ้างครับ
สมาชิกหมายเลข 6076676
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
การเงิน
การออมเงิน
การวางแผนการเงิน
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
คุณใช้จ่ายค่าอาหารต่อเดือน ประมาณเดือนละกี่บาทครับ
ผมใช้จ่ายต่อเดือนอยู่ที่ 15,000 บาท (รวมผมและแฟนนะครับ)
คิดว่าแพงไปไหมครับ อยากทราบครับ ทุกวันนี้แบงค์ร้อยนี่ใช้แปปเดียวหมดเลย จริง ๆ ครับ