รู้สึกว่า "เลือดข้นคนจาง" วันนี้ บทจาง มันดูไม่ Make Sense

คือหอบสังขารไปถึงฮ่องกง เพื่อหาหลักฐานมาช่วยน้องชายแท้ๆ ที่เป็นแพะรับบาปอยู่ในคุก แต่กลับโดนสังคมด่ารุนแรง

สังคมด่าผิดตัวรึเปล่า เหมือนโฟกัสผิดประเด็นไปเลย ตามไปด่าถึงร้านตัดผม มาพ่นสีว่าโคตรเลว พ่อแม่ไม่สั่งสอน
คือเหตุการณ์ที่ฮ่องกงในวันนั้นก็ไม่มีใครตายเพิ่มหนิ สติครับสติ ปืนนั่นมันไม่ได้มีกระสุนด้วยนะ คริสก็ยังหายใจปกติดีอยู่นะครับพีท
จริงๆ คนที่ควรโดนด่า ควรจะเป็นเมธกับเหม่เหมมากกว่า และในขณะที่เวกัสบ้านสายชิล พ่อก็โยนสิ่งที่ลูกมันปกปิดลงรถขยะไปละ

แถมในบท กรกันต์ยังบอกว่า อี้ ทำเกินไปกับญาติพี่น้องตัวเอง มันก็คงจริงครับ อาจมีกระทบด้านจิตใจกันบ้าง
แต่ถ้าเทียบกับการที่คริสทำลูกพิมแท้ง หรือเทียบกับการที่เมธปล่อยให้เต้ยอยู่ในคุกแทนตัวเอง มันก็พอกันนะ คือแย่พอกันเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่