ช่วยแนะนำ Smart watch ออกกำลังกาย สามรุ่นนี้ครับ

พอดีผมวิ่งมาสักระยะ แล้วครับ มินิ และฮาล์ฟ และปลายปีนี้จะลงฟูลมาราธอน เลยอยากได้นาฬิกาออกกำลังกายเรือนแรก อ่านข้อมูลมาแล้วราคาที่พอตัดสินใจได้มีสามรุ่น เลยอยากขอคำแนะนำจากเพื่อนร่วมบอร์ดว่ารุ่นไหนมีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้างครับ
ปกติจับระยะทาง จากแอพพลิเคชั่นในไอโฟน

มีสามรุ่นที่เลือกมา
1.suunto Spartan sport WHR

2.garmin forerunner 235

3.garmin vivoactive3

สามตัวนี้ suunto แพงกว่าอันอื่น เลยอยากถามผู้ใช้จริงว่าอันไหนเป็นยังไงบ้างครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่