ตามเชียร์คนไทยถึงสิงคโปร์ บทสรุป ศึกแตะรถชิงรถ 75 ชม. ตากแดดฝนอดนอน 4 วัน คนไทยรองแชมป์ แต่ประเทศไทยคว้าแชมป์ทีม

สวัสดีครับเพื่อนๆชาว Pantip หลังจากที่ผม ได้มีโอกาสไปร่วมเกาะติดเชียร์นักแข่งไทยในการแข่งขันขัน แตะรถชิงรถ Mediacorp Subaru Car Challenge 2018 ที่จบลงไปแล้ว เมื่อปลายเดือนที่ผ่านมา 27-30 ต.ค. ณ ประเทศสิงคโปร์ ซึ่งการแข่งขันในปีนี้ นับเป็นการแข่งปีที่ 17 แล้ว

สำหรับรายละเอียดการแข่งขันแตะรถชิงรถ ทางผมได้เขียนข้อมูลไว้แล้ว สามารถอ่านข้อมูลได้ลิงค์นี้ครับ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

วันนี้ผมขอมาสรุปเหตุการณ์ และประสบการณ์ในการได้ไปเกาะติดสัมผัสกันถึงข้างรั้วการแข่งขันให้เพื่อนๆ รับชมกันอีกทีครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่