แบ่งปัน รูปภาพน้ำท่วมใหญ่ ปี 2538 ศรีราชา ชลบุรี

พอดีรื้อของออกมา แล้วเจอภาพสมัยก่อน น่าจะปี 2538  น้ำท่วมครั้งใหญ๋พอสมควร   น้ำท่วมครั้งนั้นกวาดเอาบ้านแถวริมทะเล ถนนเจิมจอมพล ท่วมไปจนถงกับต้องรื้อทิ้ง และโยกย้ายที่พักอาศัยกันเลยทีเดียว

สมัยนั้น internet อะไร มือถือ ไม่ต้องถามถึงนะครับ Ericsson หรือ moto กระติกน้ำ ยังแทบหาไม่ได้ เครื่องละ หลายๆ หมื่นบาท  การแก้ไขปัญหาก็เฉพาะหน้า

*** ขอบคุณช่างภาพสมัยนั้นนะครับ แต่ต้องขออภัยจริงๆ ผมไม่ทราบว่าท่านไหนเป็นผู้บันทึกภาพไว้ เพราะอัลบั้มนี้ ผมจำได้ว่าแม่ผมซื้อ เพราะเค้าทำเป็นที่ระลึก แต่น่าจะเป็นร้านถ่ายรูปเป็นผู้บันทึกภาพไว้ ***

ภาพนี้เป็นภาพที่น่าจะร้านถ่ายรูปทำออกมาขายให้ชาวบ้านเก็บไว้เป็นที่ระลึก  และตั้งแต่ครั้งนั้น ผมเองก็ยังไม่เคยเห็นว่ามีครั้งไหนที่จะมีท่วมมากมายขนาดนี้

บ้านผมเข้ามาครึ่งหน้าแข้งได้ แต่จะหนักหน่อยตรงถนนริมทะเล กับตรงตลาดแถวอัสสัมชัญ

ลองชมภาพกันไปนะครับ ภาพจะเยอะหน่อย

ท่วมเยอะมากๆ แทบจะมิดชั้นหนึ่ง  แถวๆ ถนนริมทะเล ก็เอาซะ หมูสะเต๊ะอพอลโล ต้องย้ายร้านกันเลยทีเดียว

ดูกันไปยาวๆ ครับ

ชุดสุดท้าย  

ไม่รู้จะ tag ห้องไหน ขออนุญาตละกันนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่