ขอคำแนะนำค่ะ โดน บ. JMT ทวงหนี้ของเมื่อ15 ปีที่แล้ว

กระทู้คำถาม
เมื่อเช้าโดนเจ้าหน้าที่ของบริษัท JMT ติดต่อมาเพื่อทวงหนี้ค่ะ บอกว่าหากไม่ชำระจะดำเนินคดีแจ้งเจ้าหน้าที่มาที่บ้านเรา
มันเป็นหนี้เกิดจากการใช้บัตรของเซเทอเลมใช้ซื้อสินค้าเมื่อ15ปีที่แล้ว แฟนเก่าเอาบัตรไปใช้พอเลิกลากันไปก็ไม่ได้ติดต่อกันเลยค่ะ
คราวนี้จะให้เราใช้หนี้แทน ทั้งที่ผ่านมา 15 ปีแล้ว อย่างนี้เราควรทำยังไง
รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่