ช่วยด้วยค่ะ เป็นสิวฮอร์โมนหนักมาก ทำไงดีคะ? 😭

กระทู้คำถาม
ช่วงเกือบๆปีมานี้ สิวบุกหน้าหนักมากค่ะ ทำยังไง ใช้อะไรก็ไม่หาย

เราเพิ่งมาสังเกตตัวเองว่าสิวมันเริ่มขึ้นเยอะๆช่วงก่อนและช่วงเป็นประจำเดือนอะค่ะ สิวอุดตัน สิวอักเสบเม็ดแดงๆใหญ่ๆ คือแบบเจ็บหน้ามากกก

บางเดือนขึ้น2-3เม็ดไม่เท่าไหร่ แต่บางเดือนนี่20เม็ดก็เคยมีค่ะ ทรมาณหน้าสุดๆ เจ็บหน้าไม่พอ ทิ้งรอยสิวไว้อีกกก 😭

ใครพอมีวิธีรักษาบ้างไหมคะ หรือใครที่เคยเป็นแล้วรักษาหายแล้ว รบกวนแชร์วิธีการรักษาหน่อยนะคะ

ปล.ขอวิธีอื่นที่ไม่ใช่กินยาคุมนะคะ จะเป็นอาหารเสริมหรือสมุนไพรอย่างอื่นได้หมดค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่