บอนไซกัลปพฤกษ์ สามารถทำได้ไหมครับ

ผมเข้าใจว่าการบอนไซต้นไม้ คือการนำไม้ใหญ่ยืนต้นมาปลูกให้มีขนาดเล็กลง(ไม่รู้เข้าใจถูกไหม) เเล้วไปอ่านเจอมาว่าไม้ยืนต้นเเทบทุกชนิดสามารถทำเป็นบอนไซได้หมด ทีนี้ผมเห็นว่าดอกกัลปพฤกษ์มันสวยดี ถ้าเกิดว่า
1.นำมาทำบอนไซ จะทำได้ไหมครับ
2.ถ้าทำได้ มันจะยังออกดอกอยู่ไหมครับ อยากให้มันทิ้งใบทั้งต้นเเล้วออกดอกทั้งต้นเหมือนต้นใหญ่ๆได้ไหม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่