ระหว่างเรียนพยาบาลมช.กับพายัพเลือกที่ไหนดีกว่ากัน

สวัสดีค่ะ ยิ้ม
ตอนนี้เราอยู่ชั้นม.6คะ พอดีว่าอยากศึกษาต่อคณะพยาบาล อยากรู้ว่าควรตัดสินใจเลือกที่ไหนดีคะ
ระหว่างม.พายัพกับมช.
เราเรียนเกรดเฉลี่ยห้าเทอมอยู่ที่ 3.05
ที่บ้านไม่ได้กังวลด้านการเงินถ้าหากเรียนเอกชน
ขอคำถามว่า
1.พยาบาลมช.ต้องทำงานต่อที่สวนดอกอีกสองปีรึเปล่าคะ
2.พยาบาลมช.ปีหนึ่งตัดเกรดรวมกับคณะอื่นไหมคะ
3.สังคมพยาบาลทั้งสองมหาลัยเป็นยังไงคะ (แบบรุ่นน้องห้ามข้ามขั้นพี่ต้องยอมตลอด จริงรึเปล่า? )
4.จบม.พายัพแล้วทำงานต่อที่แมคคอร์มิคเลยรึเปล่าคะ
เราเพิ่งตั้งกระทู้นี้กระทู้แรกถ้าแท็กผิดห้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ  ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่