สอบถามเรื่อง การเดินทางในตัวเมืองแม่ฮ่องสอน

วางแผนเที่ยว ช่วงปีใหม่ว่าจะไปแม่ฮ่องสอนค่ะ

ถึงสนามบินเวลาประมาณ 17.30 น. ของวันที่ 30 ธ.ค. และเลือกพักโรงแรมในตัวเมือง เลยจะรบกวนสอบถามว่า มีรถรับจ้าง หรือรถประจำทางที่วิ่งในตัวเมือง จากสนามบินไปตัวเมืองในที่ต่างๆ ได้ เหมือนเชียงใหม่ที่มีรถแดงมั้ยคะ

ถ้าต้องไป หารถรับจ้างรถที่สนามบิน ช่วงเทศกาล นี่จะต้องเจอปัญหาหารถยากมั้ยคะ

เพราะที่ วางแผน คือ วันที่ 30 ธ.ค. จะยังไม่เช่ารถค่ะ เลือกเช่ารถตู้ 31 ธ.ค. และ 1 ม.ค. แทน

หรือมีคำแนะนำเพิ่มเติมอย่างไร รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่