หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
ถ้าเราอยากจะลดต้นทุนค่าวัตถุดิบควรใช้อะไรแทนคุกกี้โอรีโอ้ดีคะ
กระทู้คำถาม
ขนม
ทำขนม
วัตถุดิบทำขนม
อุปกรณ์ทำขนม
พอดีว่าเราจะทำบานอฟฟี่ไปส่งร้านขนมใต้ตึกเรียนเราอะค่ะ เคยทำกินเองอย่างเดียว
ใช้โอรีโอ้ วิปปิ้งครีมแมกโนเลีย กล้วยหอมค่ะ
คิดว่าลดต้นทุนจากอะไรได้บ้างคะ ถ้าถ้วยประมาณไอศกรีมวอล ควรขายให้ที่ร้านรับฝากเท่าไหร่ดีคะ
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
💮💮🌸🌸แมกโนเลีย ดอกไม้แห่งความงามและความทรงจำ Magnolia grandiflora หรือ Southern magnolia 💮💮🌸🌸
สวัสดีค่ะเพื่อนสมาชิกทุกท่านๆ วันนี้มีดอกไม้สวยๆมาฝาก เป็นอีกหนึ่งดอกไม้ที่ จขกท ชอบมากๆ นั่นคือ แมกโนเลีย แมกโนเลียมีภูมิหลังที่ยาวนานในวรรณกรรมจีน ซึ่งมักจะใช้เป็นสัญลักษณ์ของความทรงจำ และมีความห
กุหลาบขาวเดียวดาย
ตั้งราคาเท่าไหร่ดี???
สวัสดีค่ะพี่ๆ น้ำชาพวกชาไทยชาเขียวชานมนมสดโกโก้ ใส่ราคาเท่าไหร่ดีคะ แก้ว 20ออนค่ะ แก้วแข็งสกรีนค่ะ ขนมพวก บานอฟฟี่ กล้วย/โอริโอ้/แครกเกอร ครอฟเฟิล /พวกวิปครีม /กล้วย / ซอส หนูควรตั้งรา
สมาชิกหมายเลข 6889278
ชีสเค้กใส่นมข้นจืดแทนนวิปปิ้งครีมได้มั้ยครับ
คือผมต้องทำคริปทำอาหารส่งครู แล้ววิปปิ้งครีมค่อนข้างราคาสูง เลยอยากใช้อย่างอื่นทดเเทนวิปปิ้งครีมครับ
สมาชิกหมายเลข 9121422
ราคานี้ คือขายเอาสังคมใช่ไหม ท่านใดเคยซื้อของราคาถูก ขิงมาได้เต็มที่เลยค่ะ
วันนี้อยากมาอวดร้านค้าที่ขายของกินราคาถูก อร่อยและดี วัตถุดิบที่ใช้ก็ของดี ร้านก็สะอาด คนขายก็ยิ้มแย้ม ท่านใดมีร้านที่ขายราคาถูก ขิงมาได้เต็มที่เลยค่ะ เพื่อมีจังหวะจะได้แวะไปอุดหนุน เริ่มจากร้านแ
กัมบอล
‘กล้วยเซเว่น’ สินค้าบ้านๆ ขายได้วันละ 530,000 ลูก ต่อยอดทำกล้วยปิ้ง-ข้าวต้มมัด อุดหนุนเกษตรกร 2,200 ราย
‘กล้วยเซเว่น’ สินค้าบ้านๆ ขายได้วันละ 530,000 ลูก ต่อยอดทำกล้วยปิ้ง-ข้าวต้มมัด อุดหนุนเกษตรกร 2,200 ราย https://www.facebook.com/share/17HnkY14JK/?mibextid=wwXIfr ขายได้หลักแสนลูกต่อวัน!
สมาชิกหมายเลข 2933266
... บัวลอยกล้วยบวชชี เมนูสำหรับคนสองใจ คนที่รักพี่แต่เสียดายน้อง งั้นก็จัดไปเลยค่ะแบบ 2in1 🧡💛💚
วัตถุดิบและเครื่องปรุง กล้วยน้ำว้าแบบห่ามหรือสุกก็ได้ แป้งข้าวเหนียว น้ำฟักทอง น้ำใบเตย กะทิ น้ำตาลมะพร้าว น้ำตาลทรายไม่ขัดสี เกลือป่น ใบเตยสด . . ..วิธีการเตรียมวัตถุดิบ นวดแป้งข้าวเหนียวกับน้ำฟ
Ananya Amy_1994
ต้องการคำแนะนำค่ะ🙏🏻
พอดีเรากำลัฃเริ่มทำขนมชีสพายขายค่ะแต่เราขาย49-69ราคานี้มีแบบโอริโอ้/สตอเบอรี่/ทุเรียนนะคะ เราใช้ถ้วยff7ขนาดP39 ค่ะสูตรคาีมชีสเราใช้ครีมชีสผสมกับโยเกิร์ตแต่เราอยากสอบถามว่าราคานี้ทุกคนว่าแพงไปมั้ยคะ แล
สมาชิกหมายเลข 6450346
วิธีทำฟูลมูนสมูทตี้แบบง่าย ๆ ที่ใครก็เริ่มได้
สูตรนี้ปรับได้ตามวัตถุดิบในตู้เย็น แต่หลักการคือ “สิ่งที่เรากินแล้วรู้สึกดีจริง ๆ” ตัวอย่างสูตรฟูลมูนสมูทตี้สำหรับคืนเริ่มต้นใหม่- กล้วยแช่แข็ง 1 ลูก- สตรอว์เบอร์รี่หรือผลไม้ตระกูลเบอร์รี่
สมาชิกหมายเลข 9166719
เพาะอไรโอ้กจุ่กำไรลด70%
คิดว่าเพราะอะไร กำไร ‘โอ้กะจู๋’ ถึงหายไป -70%? . ล่าสุด บริษัท ปลูกผักเพราะรักแม่ จำกัด (มหาชน) เจ้าของแบรนด์ ‘โอ้กะจู๋’ ประกาศรายได้ออกมาที่ 714 ล้านบาท ในไตรมาส 3 ปี 2025 (+4
สมาชิกหมายเลข 8279561
เปิดสถิติ “กล้วยเซเว่นฯ” ช่วยเกษตรกร 2,200 ราย จาก 43 จังหวัด เฉลี่ยซื้อวันละ 530,000 ลูก
เปิดสถิติ “กล้วยเซเว่นฯ” ช่วยเกษตรกร 2,200 ราย จาก 43 จังหวัด เฉลี่ยซื้อวันละ 530,000 ลูก.“กล้วย” ไม่ได้เป็นเพียงผลไม้ประจำบ้านของคนไทยเท่านั้น แต่ยังเป็นหนึ่งในพืชเศรษฐกิจที่ส
Magpies
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
ขนม
ทำขนม
วัตถุดิบทำขนม
อุปกรณ์ทำขนม
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
ถ้าเราอยากจะลดต้นทุนค่าวัตถุดิบควรใช้อะไรแทนคุกกี้โอรีโอ้ดีคะ
ใช้โอรีโอ้ วิปปิ้งครีมแมกโนเลีย กล้วยหอมค่ะ
คิดว่าลดต้นทุนจากอะไรได้บ้างคะ ถ้าถ้วยประมาณไอศกรีมวอล ควรขายให้ที่ร้านรับฝากเท่าไหร่ดีคะ