วันฝนตกที่แสนจะเงียบเหงา ณ ยอดเขาฆูนุงซีลีปัต ที่มีดาว สายฝน ทะเลหมอก และ ยุง

จุดเริ่มต้นของ.....
เหงา×ขุนเขา×สายหมอก×สายฝน×มิตรภาพ
ณ ฆูนุง..... ปัต
ใครๆก็บอกว่า 3 จังหวัดชายแดนใต้ น่ากลัว ขอถามหน่อยมันน่ากลัวตรงไหนว่ะ คนเราจะตายอยู่บ้านก็ตายได้ จริงไหม ????
ทริปนี้กระผมเลยจะพาไปลุยให้ถึงที่เลยกับ อ.เบตง เมืองใต้สุดแดนสยาม บอกเลยถ้าได้มาเยือนสักครั้ง จะต้องที่ครั้งที่ 2 แน่นอน
เนื่องจากเรามันสายลุย สายเดินป่า มันก็ต้องหาอะไรที่มันต้องพาตัวเองไปลำบากอีกแล้ว ถ้าพูดถึง เบตง คนส่วนมากรวมถึงกู ก็จะนึกถึง อัยเยอร์เวง สถานที่ชมทะเลหมอกยอดฮิต ที่ใครๆมาเบตงจะต้องมาเยือนแต่ไม่ใช่กู 55555 บอกเลยทริปนี้ตามรีวิวเพื่อนเลยครับ มันแนะนำมาว่า สำหรับต้องมาโดนที่นี้ ??
" ทะเลหมอก เขาฆูนุงชีลีปัต" ไอ้เราสายลำบากแบบเรามันต้องมาที่ลำบากๆแบบนี้ พอได้รับข้อมูล ได้เบอร์ติดต่อพี่ๆที่ให้บริการบนเขานี้ เราก็ไม่รอช้า โทรไปสอบถามรายละเอียดทุกอย่างจริงๆ บอกเลยว่าตื่นเต้นมาก ปกติส่วนมากเค้าจะรวมทีมกันมาหลายๆคน เพื่อจะได้ประหยัดค่ารถกัน แต่....
กูฉายเดี่ยวเลยจ้ะ ไม่รอแล้ว เคยไหมรอคนนู้นนี้นั้น แล้วสุดท้ายทริปล่ม สุดท้ายก็อดไป บอกเลยว่า...
"ไม่เคยกลัวจะเที่ยวคนเดียว แต่กลัวจะไม่ได้เที่ยวมากกว่า" นี้คือจุดเริ่มต้นของทริปนี้..
ใครว่า 3 จังหวัดน่ากลัว ยังไงก็ไม่น่ากลัวเท่ากับความเหงาที่ต้องอยู่บนยอดดอยคนเดียว 😭😭😭
บอกเลยว่าทริปนี้ทั้งเหงา ทั้งเฮฮา ทั้งเคลียด ทั้งตื่นเต้น ครบทุกอารมณ์จริงๆ

ฝากติดตามเพจ ลากเกือก ไปเดินเล่น ด้วยนะครับ
ข้อมูลแบบละเอียด และทริปอื่นๆสามารถกดเข้ามาดูกันได้นะครับ ^^
https://www.facebook.com/taweepongg/?modal=admin_todo_tour

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่